Những phần mềm hữu ích cho dân kinh tế, bán hàng...
Nội quy chuyên mục: Những phần mềm hữu ích cho người làm kế toán, tài chính ngân hàng
By Larenzo
#131221 Có bác nào cao tay giúp em với.

hẳng là thế này . E làm trong 1 cty. họ yêu cầu em làm báo cáo tài chính . Họ gửi file từ hệ thống về cho em sử dụng .Nhưng khi em mở file gốc lên thì ngày tháng nhập trước vào của hơn 2000 khách hàng bị biển thành dấu ##### hết . Cái này không phải do ô không đủ rộng lớn (em vừa kéo dãn ra mà không dc).
và 1 vấn đề em thấy lạ là ngày tháng đó khi định dạng kiểu date thi tất cả là dấu ###### còn khi định dạng kiểu text thì ngày tháng trỏ thành 20091225 chứ không phải là 2009/12/25.

hịc nếu mà thế này ngồi nhập hơn 2000 khách hàng thì chết em mất . Có bác nào cao tay chỉ hộ em với .

Em xin đa tạ

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By bat_can_doi
#131266 Bạn vào Format, chọn number/ custom/ ở mục General , bạn tự ghi định dạng kiểu dd/mm/yy hay dd/mm/yyyy

ah, truoc tien ban phải kiểm tra xem máy mặc đinh khi minh gõ ngày tháng vào là ngày trước tháng sau hay tháng trước ngày sau.

Nêu bạn làm thao tác trên mà không được thì tức là bạn phải thay đổi lại cách nhập vd tháng trước rồi đến ngày
( Khi nhập song thấy ngày tháng nằm bên phải là ok ). Nếu không bạn có thể dùng hàm " month " để lọc ngày tháng xem có đúng tháng không.
Blog Tâm sự:
  • Tôi muốn hủy hôn vì chồng sắp cưới chát sex | 01:06 ...
  • Tôi chấp nhận làm vợ hai của người đàn ông hơn mình 20 tuổi | 01:06 ...
  • Vợ muốn ly hôn vì đã ngoại tình một thời gian với đồng nghiệp | 02:06 ...
  • Tôi chấp nhận để vợ tìm niềm vui chăn gối ở người đàn ông khác | 02:06 ...
  • Phát hiện vợ sắp cưới từng cặp bồ khi còn sống với chồng cũ | 02:06 ...
  • Từng muốn tự tử để người thân được hưởng tiền bảo hiểm | 12:06 ...
By mo_on
#131271 bạn vào format -> cell -> trong category bạn vào mục date để định dạng ngày và text để định dạng chữ

Nhưng trước hết bạn phải xem kiểu định dang ngày trong control panel vừa xem nó là gì rồi mới chỉnh lại trong bảng tính sau
By loveyouandloveme_168
#131288 các bạn hiểu sai ý rồi.
vấn đề là các vị trí khác khi mình nhập ngày tháng thì vẫn ok. và mình cũng vừa kiểm tra hết rồi.

Riêng phần ngày tháng này dc lấy trên hệ thống của máy cty thì mục đó chuyển thành #### hết.

mình vừa thử thay đổi tất cả nhưng vẫn không dc. khi bâm chuột vào ô #### bất kì thì nội dung 20091225 vẫn dc hiện ở mục fx. nhưng tại ô đó thì chỉ là dấu ####.
có bác nào có cách khác hay hơn ko.

dù sao cũng rất Thank tất cả người vừa góp ý.
By tieuthutapchat_712
#131335 Cách thức nhập: 20091225 là: yyyymmdd

Bạn làm thử cách này xem:

Bước 1. Bạn định dạng dd/mm/yyyy ở cột thứ 1

Bước 2. Bạn copy ô ngày tháng có sẵn và paste special vào ô ở Bước 1

Nếu vẫn bất được thì phải làm thủ công rồi:

B1 Định dạng cột ngày tháng

B2 Double click (hay F2) vào ô ngày tháng đó và bấm Enter - hy vọng là được
By Richmond
#131359 ko dc đâu bạn ơi. mình vừa thử rồi. làm sao mình đính kme file cho bạn đây?? DIễn đàn không có mà, ah còn nữa nếu mình mỏ file đó bằng HTML thi dc nhưng lại sai năm. vi du năm 2008 nó chuyển thành năm 1979 là sao??? ai giup minh với !!!!
By baby_dance2912
#131432 cái này là kết xuất ra sai, không có cách nào để từ 1 số viết liền ở dạng viết mà chuyển ra ngày chính xác cả

đánh tay đi bạn
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online