Những phần mềm hữu ích cho dân kinh tế, bán hàng...
Nội quy chuyên mục: Những phần mềm hữu ích cho người làm kế toán, tài chính ngân hàng
By andylau_vincentwong_wodeouxiang
#115880 xin chào các bạn mình là thành viên mới gia (nhà) nhập, mình đang làm nhập liệu trong excel nhưng bí quá mong các bạn giúp đỡ.mình muốn làm một form trong macro gồm 10 textbox và 2 combobox:1 nút combobox nhập, 1 combox thoát. khi nhập liệu vào các textbox và nhấn vào nút nhập thì macro sẽ lưu những dữ liệu mình vừa nhập vào file excel.(khi mình mở file excel thì macro tự kích hoạt và hiển thị ra form để mình nhập liệu).rất mong các bạn giúp đỡ mình đang rất cần.

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By tigonhoa57
#116028 Trích:
Nguyên văn bởi bphuong xin chào các bạn mình là thành viên mới gia (nhà) nhập, mình đang làm nhập liệu trong excel nhưng bí quá mong các bạn giúp đỡ.mình muốn làm một form trong macro gồm 10 textbox và 2 combobox:1 nút combobox nhập, 1 combox thoát. khi nhập liệu vào các textbox và nhấn vào nút nhập thì macro sẽ lưu những dữ liệu mình vừa nhập vào file excel.(khi mình mở file excel thì macro tự kích hoạt và hiển thị ra form để mình nhập liệu).rất mong các bạn giúp đỡ mình đang rất cần.
Đó là 2 nút command, không phải combo box.
Bạn muốn hỏi như thế nào mới được chứ, tùy vào cách tổ chức file excel của bạn và bạn vừa làm được gì và làm đến đâu, hay là làm lại từ đầu ?:smash::mad:
Blog Tâm sự:
  • Có nên đánh cược với hôn nhân | 12:05 ...
  • Cô gái tôi yêu nói có thể vì tiền mà đi khách | 11:05 ...
  • Bị ghẻ lạnh sau khi tôi trao cái ngàn vàng cho anh | 12:05 ...
  • Tôi quá mệt mỏi vì suốt ngày phải dối vợ về người tình trong bóng tối | 11:05 ...
  • Yêu 6 năm, anh bỏ tôi để đến với người con gái khác | 01:05 ...
  • Hai vợ chồng cùng thất nghiệp sau khi tôi sinh con | 10:05 ...
By hantinh_handoi_hanluoncanguoi
#116034 Bạn ơi thật sự mình không rành về phần này lắm nên bạn có thể chỉ dẫn mình làm từ đầu được ko? Cám Ơn bạn nhiều lắm. đúng là 2 nút command mình lộn rồi.
By kakapyl
#116124 Trích:
Nguyên văn bởi bphuong xin chào các bạn mình là thành viên mới gia (nhà) nhập, mình đang làm nhập liệu trong excel nhưng bí quá mong các bạn giúp đỡ.mình muốn làm một form trong macro gồm 10 textbox và 2 combobox:1 nút combobox nhập, 1 combox thoát. khi nhập liệu vào các textbox và nhấn vào nút nhập thì macro sẽ lưu những dữ liệu mình vừa nhập vào file excel.(khi mình mở file excel thì macro tự kích hoạt và hiển thị ra form để mình nhập liệu).rất mong các bạn giúp đỡ mình đang rất cần.
cái đó là gì bạn ơi..mình chịu pó tay mấy món này...xương quá đi...hiccho mình bít với.;bạn nào hiểu rõ thì làm ơn chỉ dẫn chi tiết nhé..Thank các bạn nhìu...
By phuken_kotaro
#116175 tui cần tài liệu tự học làm ra (tạo) form trên excel bác nào có cho tui xin với. Thank nhiều
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online