quataoxanh0_0

Anh/chị ah, chuyện đưa cùng hồ dạng HH:MM:SS (10:10:10) và dd/mm/yyy (10/10/2010) có gốc từ máy tính thì bất có gì để bàn, giờ em mong được anh chị trợ giúp 2 chuyện sau: 1. Tạo cùng hồ và ngày/tháng/năm (HH:MM:SS và DD/MM/YYYY) chạy độc lập bất liên quan gì đến máy tính, dù máy tính có đổi ngày, giờ, tháng, năm thì bất ảnh hưởng đến cùng hồ do mình lập ra trong form. 2. Và thật đặc biệt khi em được sự trợ giúp làm ra (tạo) đồng hồ tương tự như cùng hồ treo tường (tròn, vuông,... đều được hết) chứ bất phải thể hiện mỗi số không. Em xin trân thành Thank anh/chị!

thuy_tien220486

Trích:
Nguyên văn bởi tienduyet Anh/chị ah, chuyện đưa cùng hồ dạng HH:MM:SS (10:10:10) và dd/mm/yyy (10/10/2010) có gốc từ máy tính thì bất có gì để bàn, giờ em mong được anh chị trợ giúp 2 chuyện sau: 1. Tạo cùng hồ và ngày/tháng/năm (HH:MM:SS và DD/MM/YYYY) chạy độc lập bất liên quan gì đến máy tính, dù máy tính có đổi ngày, giờ, tháng, năm thì bất ảnh hưởng đến cùng hồ do mình lập ra trong form. 2. Và thật đặc biệt khi em được sự trợ giúp làm ra (tạo) đồng hồ tương tự như cùng hồ treo tường (tròn, vuông,... đều được hết) chứ bất phải thể hiện mỗi số không. Em xin trân thành Thank anh/chị!
bất phải là làm bất được, thông qua timer. Nhưng bạn có chắc máy của mình mở 24/24. 365 ngày trong năm không. Đồng hồ của máy được 1 cục pin CMOS nuôi nguồn, còn cùng hồ của bạn thì dùng gì để nuôi!

Trích:
Nguyên văn bởi LoveBlue không phải là làm bất được, thông qua timer. Nhưng bạn có chắc máy của mình mở 24/24. 365 ngày trong năm không. Đồng hồ của máy được 1 cục pin CMOS nuôi nguồn, còn cùng hồ của bạn thì dùng gì để nuôi!
Ừh nhỉ, câu nói của anh em nghe cũng thấy thật là không biết gì để nuôi nó đây.Điều này cần sự sẻ chia của các anh nữa....................................

sang_pur_29

Vẫn làm được nếu bạn có kết nối với Internet để cùng bộ hoá thời (gian) gian.Đảm bảo thời (gian) gian chính xác đến từng giây

Arny

Thế ah, MT em kết nối Internet khi mình cần đọc gì đó trên mạng thôi, còn lại thì tắt. Điều này xin được bác VBA (nghe vừa thấy code rùi Dân kế mình nhẩy,...) chỉ bảo cụ thể hơn

Các chủ đề có liên quan khác