angel_indream

tui có 1 SWitch, 5 máy tính đang cài mạng lan bây giờ tui muốn kết nối Internet cho tất cả các máy. tui phải làm gì?Xin các bạn chỉ giáo!

vunhatkhanh

bạn chỉ cần mua 5 dây mạng nổi vào 5 đâuf của swich 5 đầu còn lại nối vào 5 máy bạn muốn nối màng thui

heocon_doremon

Trích:
Nguyên văn bởi duyhao bạn chỉ cần mua 5 dây mạng nổi vào 5 đâuf của swich 5 đầu còn lại nối vào 5 máy bạn muốn nối màng thui
5 máy đó vừa lắp mạng lan, bây giời tui muốn chúng kết nối INTERNET?

Trích:
Nguyên văn bởi duyhao bạn dăng ki internet chưa ?
tui vừa đăng ký INTERNET lâu rồi thời (gian) gian trước không sử dụng, bây giờ mới sử dụng chưa biết phải làm sao?

nếu chưa thì trc tiên bạn enn đi đăng ký dịch vụ imterrnet sau đó bạn làm như mình là dc1 đầu nối vào máy đầu kia nối vào swich còn trên swwich có 1 đầu để bạn cắm link interrnet đó . sau bạn chỉ làm tiếp theo nhu lúc mình nói là dc

trongvippro90

Trích:
Nguyên văn bởi duyhao nếu chưa thì trc tiên bạn enn đi đăng ký dịch vụ imterrnet sau đó bạn làm như mình là dc1 đầu nối vào máy đầu kia nối vào swich còn trên swwich có 1 đầu để bạn cắm link interrnet đó . sau bạn chỉ làm tiếp theo nhu lúc mình nói là dc
Trên Swich các cổng đều tương tự nhau có thấy cổng nào để cắm link internet đâu?

Cristian

Bạn cứ cắm lớn vào 1 cái.Rồi cấu hình lại IP ở từng máy.Nếu máy của bạn sử dụng của VNPT thì có thể đặt như sau( Mỗi máy một IP adress khác nhau )IP adress : 192.168.1.1subnet mark: 255.255.255.0dafe gateway :192.168.1.1Pre DNS server : 203.162.0.181Alt DNS server : 203.162.4.1Chúc bạn thành công!

chitrung_kt

Wow gọi cho bọn lắp internet là xong ngay ý mà nó có dịch vụ hết khi mà bạn đăng ký thuê bao của nó mà.

kakapyl

híc potay đó,đăng ký nét đi,cắm đầu link vào modern mạng rồi từ modern mạng này bạn cám ra switch từ swith bạn cắm ra các máy con,thế là ok có sao đâu,cứ thế thôi,máy sẽ tụ động tìm mạng cho bạn

Như vậy chỉ cần cắm đầu link vào modern sau đó cắm tất cả các máy tính vào Switch. Rồi nối giữa Modern và Switch dùng cáp chéo hay thẳng?

pluser79

Trích:
Nguyên văn bởi thanthai Như vậy chỉ cần cắm đầu link vào modern sau đó cắm tất cả các máy tính vào Switch. Rồi nối giữa Modern và Switch dùng cáp chéo hay thẳng?
bạn dùng 1 đoạn dây cáp như nối giữa switch và máy tính để nối từ modern vào switch là ok,khi cắm vào thấy đèn các cổng báo sáng nhấp nháy là oknếu modern của bạn nhiều cổng thì cắm trực tiếp vào modern cũng được,tại vì switch ở đây chỉ có tác đụng chia cổng,tăng thêm cổng ra để kết nối được nhiều máy mà thôi

Trích:
Nguyên văn bởi thanthai Như vậy chỉ cần cắm đầu link vào modern sau đó cắm tất cả các máy tính vào Switch. Rồi nối giữa Modern và Switch dùng cáp chéo hay thẳng?
Đúng rồi đó chỗ mình cũng vậy mà. Đơn giản thôi mà.

vtb_thuan

thì mua swith nào xài dc 5 máy chứ cái cũ của bạn chỉ dc 4 máy trừ kho ban có cai modern 4 cổng rùi gọi mấy thằng internet lên nó câu hình cái modern cho rùi cắm 1 dây từ modern vào swith vậy là được roài nếu bạn bít cấu hình thì dễ rùi

Jordi

ai nói bấm chéo tương thích cao, tầm bậy, ngày nay cái này mà bất hỗ trợ chứ, bấm thẳng hay bấm chéo bất quan trọng điều được hết không tin thì test thử đi

Các chủ đề có liên quan khác