Thưa các bác, em viết câu lệnh như thế này nhwng máy báo sai do có quá nhiều đối số, các bạn chỉ em với:Set rs = db.OpenRecordset(" SELECT * FROM Tbl1 WHERE tbl1.ThuTuS = me.thutuf ")trong đó me.thutuf lấu từ textbox thutuf trong sub chính.hay làm như thế này máy cũng báo sai:Set rs = db.OpenRecordset(" SELECT * FROM Tbl1 WHERE tbl1.ThuTuS = tbl2.thutu ")Thank các bạn hướng dẫn.

Câu 1 sửa là:
Nếu ThuTus là kiểu số:
Set rs = db.OpenRecordset(" SELECT * FROM Tbl1 WHERE tbl1.ThuTuS =" & me.thutuf )
Nếu ThuTus là kiểu chuỗi thì cần cặp dấu nháy bao nó lại:
Set rs = db.OpenRecordset(" SELECT * FROM Tbl1 WHERE tbl1.ThuTuS = ' " & me.thutuf & " ' ")

Câu 2 sửa là:

Set rs = db.OpenRecordset(" SELECT * FROM Tbl1 tbl2 WHERE tbl1.ThuTuS = tbl2.thutu ")
Bạn phải khai báo tên table trong FROM thì mới sử dụng trong các mệnh đề SELECT và WHERE được.

Ronan

Trích:
Nguyên văn bởi zungnn Thưa các bác, em viết câu lệnh như thế này nhwng máy báo sai do có quá nhiều đối số, các bạn chỉ em với:
Set rs = db.OpenRecordset(" SELECT * FROM Tbl1 WHERE tbl1.ThuTuS = me.thutuf ")
trong đó me.thutuf lấu từ textbox thutuf trong sub chính.
hay làm như thế này máy cũng báo sai:
Set rs = db.OpenRecordset(" SELECT * FROM Tbl1 WHERE tbl1.ThuTuS = tbl2.thutu ")
Thank các bạn hướng dẫn.
Nếu thutuf là số:
Set rs = db.OpenRecordset(" SELECT * FROM Tbl1 WHERE tbl1.ThuTuS = " & me.thutuf )

Nếu thutuf là chuỗi:
Set rs = db.OpenRecordset(" SELECT * FROM Tbl1 WHERE tbl1.ThuTuS = '" & me.thutuf & "'")

Các chủ đề có liên quan khác