Những phần mềm hữu ích cho dân kinh tế, bán hàng...
Nội quy chuyên mục: Những phần mềm hữu ích cho người làm kế toán, tài chính ngân hàng
By suzuki_vn
#92939 Để vnTools hoạt động, máy tính của bạn cần Windows XP và MS Excel XP trở lên.
Cài đặt vnTools Add-In, bạn thao tác như sau:

1/ Chạy file vnTools.exe và chỉ định đến một thư mục nào đó trên ổ đĩa cứng máy tính của bạn. Mặc định, đường dẫn sẽ là \\Program Files\\vnTools
2/ Khởi động Excel với một Workbook bất kỳ nào đó.
3/ Gọi menu: Tools - Add-Ins và nhấp chuột lên nút Browser. Duyệt tìm đến thư mục chứa Add-In mà bạn vừa cài vào máy tính. Chọn nó (tập tin: Ufunctions.xla), sau đó nhấn nút OK.

4/ Chắc chắn rằng trên hộp thoại Add-Ins của Excel, dã có xuất hiện tên NTD's Tools và dấu kiểm (Checkbox)lựa chọn.

5/ Nhấp nút OK. Bây giờ, Add-In vừa được cài đặt

Link Download bản DOC
Password giải nén nếu cần: ket-noi.com | Bấm trực tiếp vào Link tải:

vnTools - Đổi số ra chữ trong Excel

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By rikchi2005
#92967 Nhưng mình đang dùng Office 2007, bất tìm thấy Tool ở đâu cả.Nếu có ai biết chỉ mình với nhé. Mình cần dùng hàm đọc số để in phiếu Thu_chi
Blog Tâm sự:
  • Bạn gái tôi nhận quá nhiều điều tiếng xấu | 01:06 ...
  • Vợ muốn ly hôn vì đã ngoại tình một thời gian với đồng nghiệp | 02:06 ...
  • Tôi chấp nhận làm vợ hai của người đàn ông hơn mình 20 tuổi | 01:06 ...
  • Mong em cho anh thêm cơ hội từ bỏ bia rượu | 01:06 ...
  • Tôi chấp nhận để vợ tìm niềm vui chăn gối ở người đàn ông khác | 02:06 ...
  • Từng muốn tự tử để người thân được hưởng tiền bảo hiểm | 12:06 ...
By Avenell
#93076 mình cũng vừa dùng cái này, và một số ncâu lênh cài vào Modul nhưng có một sô 9 là máy của mình bất cho ra chữ " chín" mà nó cứ ra chữ " chưn" vậy bạn nào biết cách nào chỉ giúp (Mình thử cả cái Vn Tools cũng vậy)
By kate_pham3
#93115 Cái này rất hay, tuy nhiên cách dùng số như của ta (1.234.567) thì cuối không có chữ đồng, tuy nhiên cũng không phải không làm được chữ cùng ở sau cùng mình có thể làm như sau: VD: ô muốn đổi ở ô A1 ta làm như sau: ="bằng chữ:"&vnd(A1)&"đồng" là OK. Nếu bạn dùng kiểu số của tây(1,234,567) thì làm như sau:="Bằng chữ:" & VND(A1,1)là OKTrên Word cũng đổi đựoc số ra chữ từ vntool
By bunbozoheo
#93144 sao tớ cũng làm như công thức trên nhưng trước chữ cùng có dấu chấm làm như thế nào đây? là thế nào chỉnh lỗi này hỡ các you? vd: ="bằng chữ:" & VND(5000) & "đồng) = bằng chữ: năm ngàn.đồng
By changmu_chungthuy91
#93309 Trên Word thì copy dãy số đó rồi đặt con trỏ vào nơi bạn định viết bằng chữ rồi bấm tổ hợp phím Ctrl+Shift+vnếu muốn đổi số ra ngày cũng copy như vậy rồi bẩm tổ hợp phím Ctrl+Shift+T
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online