Cristian

Xin chào các anh, chị , em . Mình là người mới vào forum mặc dù vừa được nghe nhiều về trang này. Mấy tháng nay mình làm chuyện với một anh mà anh đó cũng tham gia (nhà) xôi nổi trên forum này nên cũng tò mò vào tham gia (nhà) cho vui . Mình làm kt nhưng bất giỏi kt nắm . Theo mình tự nhận xét thì Excel có thể là mặt phát triển nhất của mình. Nên hôm nay mạn phép lập một pic mới để bàn luận xem trong một doanh nghề bất kỳ ở VN Excel được ứng dụng tới đâu và các bạn vừa khai thác tới đâu

Niallan

em cũng là "ma mới" nè bác. Nhưng em mới la SV năm 1 chuyên ngành Kế toán. Em cũng đang băn khoăn về những ứng dụng của EX trong công chuyện sau này của em. Hiện em đang cố tự học để nâng cao tiềm năng của mình, vì em biết sau này khi ra trường, vi tính và tiếng anh là 2 đòi hỏi rất lớn. Mong bác tư vấn giùm em về những ứng dụng của EX vs chuyên ngành em học, cách học cũng như các chứng chỉ uy tín (nếu có) ^^Em mới tìm hiểu nên chưa biết j mà.Mong sự dạy ( và dỗ) ^^ của các bác!thanks các bạn nhìu nhìu! ^^

Excel bất có một cái chứng chỉ nào uy tín cả em àh. Mình dùng ở đây là thực hành chứ bất phải học để lấy chứng chỉ. Thực ra học Excel bất thể học như ở trong trường được mà phải trải nghiệm. Bước đầu tiên em hãy download một chương trình kế toán bất kì trên forum về và nghiên cứu xem họ làm như thế nào
-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-
Mình nói nhiều cũng bất hiệu quả lắm . Bạn nào có thể cho mình một file của bất kỳ người nào viết để mình phân tích bất ? Mình xem nhiều file kê toán quá lên bất thể chọn được .

Sydney

Trích: Nguyên văn bởi vuhoang Excel bất có một cái chứng chỉ nào uy tín cả em àh. Mình dùng ở đây là thực hành chứ bất phải học để lấy chứng chỉ. Thực ra học Excel bất thể học như ở trong trường được mà phải trải nghiệm. Bước đầu tiên em hãy download một chương trình kế toán bất kì trên forum về và nghiên cứu xem họ làm như thế nào
-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-
Mình nói nhiều cũng bất hiệu quả lắm . Bạn nào có thể cho mình một file của bất kỳ người nào viết để mình phân tích bất ? Mình xem nhiều file kê toán quá lên bất thể chọn được . tui đống ý với bạn khi đi làm chuyện áp dụng excel nó bất giống như mình học mà nó phải áp dụng (nhiều) đa dạng hơn, hiện nay người ta thường sử dụng phần mềm để làm các cv nhưng cái cốt yếu là bạn phải có được vững chắc excel

Các chủ đề có liên quan khác