các bạn ơi.Thuong thì các file mà trong máy của mình chưa có chương trình mở thì nó mới xuất hiện một cái bảng cho mình chọn chuơng trình để mở.Thế nhưng hôm nay mở ổ đĩa D bông nhiên xuất hiện trường hợp như các file bất có chương trình trong máy để mở.Nhưng mở ở chế độ Windown Explore thì không tư.Như thế là máy của mình bị nhiễm virus hay sao.Cac bạn nào có cách nào để mở trực tiếp hay không.Dúng ra bài này bất phải được viết ở đâu,nhưng tìm mãi thì thấy nơi đây gần tích hợp nhất,mong các Mod thông cảm cho.

Markus

Mở ở chương trình windows explore là sao hã bạn, nói rõ chút được ko. Các file biến thành cái icon folder ở đầu hết phải ko, ví dụ như bình thường là file word, đầu file sẽ có icon là chữ W, đằng này icon lại là folder. Nếu như vậy thì máy bạn vừa bị virus. Nhanh nhất thì có thể down Avira về mà quét.

Dunleigh

Máy bạn vừa dính virus.Bạn phải đưa ổ cứng sang máy khác để diệt hay diệt trong DOS.Phương pháp khác nữa là sửa hay cài lại Win.

Wmffre

Trích: Nguyên văn bởi Amateur Máy bạn vừa dính virus.Bạn phải đưa ổ cứng sang máy khác để diệt hay diệt trong DOS.Phương pháp khác nữa là sửa hay cài lại Win. Bác ơi chị bị như thế mà phải cài lại windows à,thế thị trầm trọng rồi.Cài phần mêm diẹt virus bất phát hiện gì cả.Nhưng diẹt trong DOS thì em bất biết gì hết.Có cần đĩa gì không?

Quarrie

Trích: Nguyên văn bởi ngocchungkt2 Bác ơi chị bị như thế mà phải cài lại windows à,thế thị trầm trọng rồi.Cài phần mêm diẹt virus bất phát hiện gì cả.Nhưng diẹt trong DOS thì em bất biết gì hết.Có cần đĩa gì không?[/color] ^^ Tốt nhất bạn nên nhờ một ng là dân IT đến giúp cho. Với họ là đơn giản. Với bạn thì rất rắc rối. Diệt trong DOS thì dùng đĩa Boot.

Các chủ đề có liên quan khác