Phần mềm hữu ích với Internet
By newbie.11o2
#540872 Theo như các tut cũ làm trên mạng thì khi:

1.Cần 1 sim mobiphone (sim rác hay sim sinh viên) trong tài khoản chính có ít nhất 40.000 VNĐ đối với sim thường) hay 20.000VNĐ (đối với sim sinh viên)

2.Soạn tin : DK MIU gửi 999 (đối với sim thường và mất phí 40.000VNĐ) hay DK MIUQ gửi đến 999 ( đối với sim sinh viên và mất phí 20.000VNĐ _p/s: đang có khuyến mãi cho sim sinh viên,học sinh với gói MIUQ_Thời gian khuyến mãi từ ngày 24/08/2012 đến ngày 30/09/2012.)

3.Đợi tin nhắn trả về :

hay :

>>> Như vậy bạn vừa có 400mb tốc độ 7.2mb/s sau khi hết 400mb bạn sẽ bị bóp xuống tốc độ 256kb/s

4.Rút sim ra cắm lại,vào Công cụ -> Lựa chọn->Quản lí cấu hình: chỗ APN chọn Tĩnh và điền vào chữ: m-i090

5.Sang mục Mạng:

+Loại mạng: chọn ưu tiên UTMS

+Chế độ đăng kí: chọn tìm kiếm thủ công >>ấn nút Làm mới >> chọn kiểu GPC(3G) >>ấn Đăng kí >>ấn OK

6.Bắt đầu ấn kết nối và thưởng thức tốc độ cao

Không nhất thiết yêu cầu sim phải còn 400mb free,với các sim hết 400mb free vẫn có thể xài tốc độ 7.2mp/s với cách hack trên!Cái quan trọng nhất chỉ là đăng kí gói MIU và chuyển APN thành m-i090 mà thôi!

P/s:

1.Cơ bản là khi một số bạn chọn thì chỉ có GPC(2G + 3G) khi bấm vào đăng kí thì sóng hiện GPC (Đang chuyển vùng) khi kết nối thì lại báo cổng quy định không kết nối được

2.Mà nếu có kết nối thì tốc độ vẫn bị bóp

3.Hiện nay mình đang ở KTX DHQG HCM , sử dụng Dcom viettel E173-U1 và Sim mobi SV - 20k/1tháng download với tốc độ khá ổn

Bạn nào quan tâm có thể commt mình sẽ inbox cho bạn, chứ post lên đây sợ lại bị fix

Download speed :

Nhược điểm là phải cắm dơnload liên tục nếu mà gián đoạn khoảng 1 phút thì sẽ bị bóp lại

Upload speed :

Speed test:

do phòng mình không có ban công cửa sổ nên sóng yếu

Demo các bạn Viettel : Xài rất ức chế, chậm vk. Được mỗi buổi sáng là như vậy:

Còn buổi tối thì 30-40 kb/s . Hơn nữa xài sim 3g viettel rất nóng nhiều lúc 3g như muốn tan chảy

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By milo_buffo
#540894 Inbox bạn nhá để mình test thử xem 20k/1tháng hấp dẫn đây
Blog Tâm sự:
  • Từng muốn tự tử để người thân được hưởng tiền bảo hiểm | 12:06 ...
  • Tôi muốn hủy hôn vì chồng sắp cưới chát sex | 01:06 ...
  • Vợ muốn ly hôn vì đã ngoại tình một thời gian với đồng nghiệp | 02:06 ...
  • Tôi chấp nhận làm vợ hai của người đàn ông hơn mình 20 tuổi | 01:06 ...
  • Mong em cho anh thêm cơ hội từ bỏ bia rượu | 01:06 ...
  • Tôi chấp nhận để vợ tìm niềm vui chăn gối ở người đàn ông khác | 02:06 ...
By tungonline24gio
#540914 mình đang ở thủ đức , có sim sv mobi với viettel . theo bạn nên sài loai nào đây, cái nào dễ phá băng thông với sóng mạnh hơn.Bạn chỉ dẫn vào inbox cũng được
By nhox_woany_thix_nhox_hok
#540994 Đang test cách của bác thớt, nói chung là tốc độ không lên cơ mà bù lại rất ổn định. Tks bác thớt tùy vùng thôi bạn ạ, có 1 s61 vùng không cho đăng kí GPC như vùng mình chẳng hạn
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online