newbie.11o2

Theo như các tut cũ làm trên mạng thì khi:

1.Cần 1 sim mobiphone (sim rác hay sim sinh viên) trong tài khoản chính có ít nhất 40.000 VNĐ đối với sim thường) hay 20.000VNĐ (đối với sim sinh viên)

2.Soạn tin : DK MIU gửi 999 (đối với sim thường và mất phí 40.000VNĐ) hay DK MIUQ gửi đến 999 ( đối với sim sinh viên và mất phí 20.000VNĐ _p/s: đang có khuyến mãi cho sim sinh viên,học sinh với gói MIUQ_Thời gian khuyến mãi từ ngày 24/08/2012 đến ngày 30/09/2012.)

3.Đợi tin nhắn trả về :

hay :

>>> Như vậy bạn vừa có 400mb tốc độ 7.2mb/s sau khi hết 400mb bạn sẽ bị bóp xuống tốc độ 256kb/s

4.Rút sim ra cắm lại,vào Công cụ -> Lựa chọn->Quản lí cấu hình: chỗ APN chọn Tĩnh và điền vào chữ: m-i090

5.Sang mục Mạng:

+Loại mạng: chọn ưu tiên UTMS

+Chế độ đăng kí: chọn tìm kiếm thủ công >>ấn nút Làm mới >> chọn kiểu GPC(3G) >>ấn Đăng kí >>ấn OK

6.Bắt đầu ấn kết nối và thưởng thức tốc độ cao

Không nhất thiết yêu cầu sim phải còn 400mb free,với các sim hết 400mb free vẫn có thể xài tốc độ 7.2mp/s với cách hack trên!Cái quan trọng nhất chỉ là đăng kí gói MIU và chuyển APN thành m-i090 mà thôi!

P/s:

1.Cơ bản là khi một số bạn chọn thì chỉ có GPC(2G + 3G) khi bấm vào đăng kí thì sóng hiện GPC (Đang chuyển vùng) khi kết nối thì lại báo cổng quy định không kết nối được

2.Mà nếu có kết nối thì tốc độ vẫn bị bóp

3.Hiện nay mình đang ở KTX DHQG HCM , sử dụng Dcom viettel E173-U1 và Sim mobi SV - 20k/1tháng download với tốc độ khá ổn

Bạn nào quan tâm có thể commt mình sẽ inbox cho bạn, chứ post lên đây sợ lại bị fix

Download speed :

Nhược điểm là phải cắm dơnload liên tục nếu mà gián đoạn khoảng 1 phút thì sẽ bị bóp lại

Upload speed :

Speed test:

do phòng mình không có ban công cửa sổ nên sóng yếu

Demo các bạn Viettel : Xài rất ức chế, chậm vk. Được mỗi buổi sáng là như vậy:

Còn buổi tối thì 30-40 kb/s . Hơn nữa xài sim 3g viettel rất nóng nhiều lúc 3g như muốn tan chảy

tungonline24gio

mình đang ở thủ đức , có sim sv mobi với viettel . theo bạn nên sài loai nào đây, cái nào dễ phá băng thông với sóng mạnh hơn.Bạn chỉ dẫn vào inbox cũng được

nguyenlc07

bạn add yahoo mình: demnay_anh_nhove_em

Mình chỉ cho lun

với lại cách mình thì BW lun ổn định 400~500kb/s

Derrall

Đang test cách của bác thớt, nói chung là tốc độ không lên cơ mà bù lại rất ổn định. Tks bác thớt

Đang test cách của bác thớt, nói chung là tốc độ không lên cơ mà bù lại rất ổn định. Tks bác thớt tùy vùng thôi bạn ạ, có 1 s61 vùng không cho đăng kí GPC như vùng mình chẳng hạn

có cách nhanh và gọn hơn đếch sợ bóp zái sim sinh viên của mobi nay chỉ còn 25k bán đầy đường ra kà

Làm theo cách của bạn rất chi là rắc rối chơi lun cái soft của bác yeu11s (đã test trên Dcom unlock và rất ok)

tctuvan

Re: Max băng thông gói MIU khi xài sim SV trên Dcom E173U1 Viett

Bị fix rồi, không ăn thua nữa đâu bạn

nguyendong737

Re: Max băng thông gói MIU khi xài sim SV trên Dcom E173U1 Viett

Mình đang dùng Dcom E173U1 Viettel nhưng tốc độ chậm du đã hack rồi, minhchuyen sang mobifone thay nhanh nhưng hết 400Mb thì lại chậm lại. mình cũng thử một số cách để hack băng thông nhưng mobifone nó fix hết rôi. bạn hương dẫn mình nhá. có gì bạn gửi vào gmail: [email protected]. Mình rất vui khi nhận được tn của ban.

Các chủ đề có liên quan khác