Blagden

Đầu tiên là cách up file. Hiện giờ có rất nhiều host free (hiểu nôm na là nơi chứa file cho các bạn up lên), nhưng mình giới thiệu với các bạn trang www.mediafire.com , bởi vì file up lên trang này không sợ chết, còn những trang khác như www.4shared.com hay www.rapidshared.com thì sau một thời (gian) gian thì link sẽ die mất!

Để up file lên MediaFire các bạn làm như sau:

1. Đầu tiên bạn phải đăng kí một tài khoản miễn phí trên trang www.mediafire.com , chuyện đăng kí rất đơn giản, bạn chỉ cần bấm vào nút Create an Free Account, sau đó nhập đất chỉ email, password rồi bấm Create an Free Account nữa là xong!

2. Sau khi làm ra (tạo) xong tài khoản thì bạn có thể up file thoải mái. Để up một file nào đó vào MediaFire bạn chỉ cần bấm vào nút Browse...

3. Chọn file cần up, bấm Open

4. Sau khi vừa chọn xong file cần up, bấm tiếp Upload File to MediaFire và đợi cho quá trình up trả tất

5. Sau khi up xong, bạn sẽ thấy được link download (trong vòng màu đỏ) như hình sau, bạn chỉ chuyện copy link đó lại

6. Đến đây bạn chỉ cần paste cái link bên trên vào bài post của bạn là xong! Tuy nhiên nếu muốn link của bạn hiện ra nút cho...chuyên nghề thì bạn hãy bỏ qua bước này và làm tiếp bước 7

7. Sau khi vừa copy lại link trên MediaFire, quay trở lại bài post của bạn, bạn bấm vào nút Thêm đường dẫn như hình dưới đây

Paste đoạn link mà bạn vừa copy trên MediaFire về (bấm Ctrl + V cho nhanh), chọn OK

Bạn sẽ thấy xuất hiện đoạn ngựa như hình sau:

Tiếp theo bạn sửa đoạn bôi đen thành

Code:

:down:

là xong!

nếu thấy hay hớ Thank nha

Barra

tui thấy mấy bạn vào trang này là tốt nhất

Murrough

hay quá, nhân tiện chỉ giùm cách upfile lên rapidshare và megaupload được ko

Stanburh

hehe cũng dc,mấy cái này thì thường quá rồi,chỉ có cái vụ chữ Download "chuyên nghiệp" kia thì mới bik,thanks nhiều nhá

Farris

Mình vẫn chưa hiểu ban sửa đoạn bôi đen thành cái j? sao bất thấy??? thank trước nha

Akiba

Mega và Rapid chỉ toàn dụ người ta lấy trước kinh doanh thui, cái prenium xài chán lém.

Mediafire bây giờ ăn đứt hết. Vô song luôn

Win

trò này chơi hay nè các bạn
Mình up thử xem có dc ko.

Afham

sao mình làm rùi mà không up len dc nhỉ?
thanks bạn trước nhé

Brainerd

thanks bạn trước nhé

Erland

thanks bạn trước nhé

Artair

cái này bây giờ còn đưa lên làm gì không đây nè

Cace

cái này bây giờ còn đưa lên làm gì không đây nè

Các chủ đề có liên quan khác