Laptop của em sử dụng Windows 7 dùng mạng dây, mạng của nhà trọ, nhiều người dùng.

Mấy hôm nay không hiểu sao máy của em không thể vào được Internet. Em cắm dây vào máy như bình thường, máy báo kết nối ok, chỉ số sent tăng đều đặn, chỉ số received có tăng nhưng ngắt quãng và thỉnh thoảng thì ngừng hẳn.

Em đã ping 192.168.1.1 thì được sent = 4, received = 4, lost = 0 (0% loss).

Những người khác trong nhà trọ vẫn dùng ổn, em có mang thử sang phòng người khác cắm thì vẫn thế, không thể vào được mạng. Em cũng đã thay dây cắm nhưng cũng không được nên em nghĩ chắc vấn đề do máy.

Em lưu ý thêm là thỉnh thoảng máy hiện "no internet access", có 1 hình dấu chấm than trong tam giác vàng ở biểu tượng Internet mạng dây (bác nào dùng windows 7 sẽ rõ ạ), nhưng chỉ sau khoảng 30 giây là máy lại báo có internet như bình thường, mặc dù vẫn không vào được.

Bác nào có cao kiến giúp em, em xin cảm ơn nhiều.

abctrang_girl

Đặt IP tĩnh đi Đặt IP động chứ không phải IP tĩnh...

Vấn đề nữa có thể dây mạng nhà bạn bị chập chờn do bị đứt, bị chuột cắn....bạn nên xem lại

Phan_Tuan

Bạn xem có bật wifi không?Theo như bạn nói hiện dấu chấm than thì chỉ có khi phát wifi thôi, mà phát wifi thì phải tạo cổng mạng mới thì phải lúc đấy không vào được mạng.Hôm nọ mình cũng bị ntn xong mình delete cổng brig gì đó đi thì lại vào được mạng

Hardy

Vụ này mình biết : bác cứ disable rồi enable lại là được . Nếu làm vài lần mà vẫn bị lại thì theo cách sau :

vào Local Area Network > Properties > Configure > Chọn thẻ Advanced > Ở phần Network Address điền 12 ký tự bất kì vào , rồi apply , ok .

Nếu không được nữa thì tìm thêm , hình như cái lỗi undefined network , không biết đúng không nữa !

Các chủ đề có liên quan khác