Kevis

Tình hình là từ khoảng giữa tháng 8 tới nay mạng VNPT ì ạch thiệt ae à. không hiểu sao sáng thì chạy bình thường ổn định. Cứ tầm 18h trở đi đến sáng là nó cứ bị chập chờn. Hậu quả là YH + lướt web luôn trong tình trạng lúc được lúc ko. Thử Ping thì thấy timed out quá trời

Còn test thử tốc độ thì....

Đúng là ảo đến nản lòng người.

Chả biết tại cáp hay tại vnpt cùi nữa...tiền thì cứ thu mỗi tháng, đóng trễ thì cúp mạng ngay lập tức (dù mới ngày 1 đầu tháng). Thế mà mạng ì ạch gọi phản ánh thì cứ vào test rùi bảo..."ngon mà, chạy lướt đọc báo bình thường cơ mà", trong khi ngta cần là cần chat, cần xem phim, cần download...cứ timed out thế thì làm ăn con khỉ gì được ...làm căng quá thì bảo...đang bảo trì mạng gì gì đấy, không thì đứt cáp....thánh họ thật

Có ai bị tương tự mình không lên điểm danh thử phát với :'(

chuẩn lun...tui cũng bị nè nhưng ở hà nội.....chắc do đường truyền vnpt không ổn định......vnpt được mỗi trang megafun là xem phê lòi......

Celeste

chuẩn lun...tui cũng bị nè nhưng ở hà nội.....chắc do đường truyền vnpt không ổn định......vnpt được mỗi trang megafun là xem phê lòi...... Chưa vào trang ấy nghiên cứu bao giờ Nghe nói phải có tài khoản mới xài được đúng không bạn???

Mình thấy tốc độ speedtest ổn mà Hix, xài gói cước down/up = 3mb/0.5kb mà giờ nó tăng lên tới 4.22mb thì ngộ thật lun đó . Nhưng bạn coi cái hình trên kìa...timed out (disconnect) liên tục, ức chế lắm. Chat chit là văng từa lưa lun. Download, đang down bị dis, IDM nó chẳng chịu down tiếp, resume lại down từ đầu. hichic

Bên Tân BÌnh mạng FPT rất ổn speed ~940kb/s Cũng muốn chuyển qua xài fpt thử nhưng nó không có gói rẻ rẻ (tham khảo gói cước, trả bèo nhất 250k/tháng). Tiền net nhà tớ tự trả = tiền ăn sáng chứ mẹ quyết không chi nên không dám chuyển sang fpt Hichic

oanh_nh1m

Cũng muốn chuyển qua xài fpt thử nhưng nó không có gói rẻ rẻ (tham khảo gói cước, trả bèo nhất 250k/tháng). Tiền net nhà tớ tự trả = tiền ăn sáng chứ mẹ quyết không chi nên không dám chuyển sang fpt Hichic hình như giờ có gói 170k đó bạn.

chim_canhcut

Tui còn khùng hơn bác nữa nè. xài VNPT tháng trả 150k , trễ 1 ngày là cắt mạng. Vậy mà tình trạng mạng 3-4 ngày nay toàn là mình k biết giờ như thế nào nhưng cứ chơi từ 9h sáng tới 22h đêm là mạng cứ vào dc 3 phút thì rớt mạng 1 lần, còn vào dc thì 1phút đầu mạng tạm tạm , 2phút sau là chuẩn bị tới thời (gian) kỳ rớt mạng, mạng ì ạch, ì ạch , xong rồi rớt mạng lun. còn xài mạng vào 22h trờ đi thì ổn định lâu dài dc chút ( vì mình còn đi học nên cũng chỉ xài dc tới 22h30 nên cũng chẳng biết ra sao lắm nhưng từ 22h -> 22h30 thì thấy ổn định, còn sau đó ntn chịu.) Mình cũng ở khu vực Gò Vấp như bác nè, ngay khu vực lê văn thọ, pham văn chiêu. Điên ghê lun..

haviethoabinh

mạng nhanh lại như bình thường r mà. Bị rớt mạng hoài thi gọi 119 kêu nó đến xem đường dây đi

kntphuc

VNPT chỗ các bạn khó nhỉ, chỗ mình đóng trễ thì ghi nợ sang hóa đơn tháng sau @@

cơ mà VNPT mấy hôm nay đúng là rất chập chờn, gọi vào kiểm tra thì tương tự như bác thớt, kq bình thường rồi đi về tất cả chuyện lại đâu vào đấy, giờ nản chả thèm gọi luôn..

negro_le

Xem đường dây nhà bạn đi,có thể virus nữa,nhưng khả năng đường dây rồi.trước mình cũng bị tình trạng này,là do 1 ông trong dãy trọ xài dây cab cùi nên cứ lúc có lúc không,ổng thay cab mới là lại bình thường

nolak.1102

VNPT chỗ các bạn khó nhỉ, chỗ mình đóng trễ thì ghi nợ sang hóa đơn tháng sau @@

cơ mà VNPT mấy hôm nay đúng là rất chập chờn, gọi vào kiểm tra thì tương tự như bác thớt, kq bình thường rồi đi về tất cả chuyện lại đâu vào đấy, giờ nản chả thèm gọi luôn.. gọi mấy lần oy` bạn ah`, gọi riết nãn lun, toàn thấy tốn tiền điện thoại k? giải quyết thì chẵng dc nhiu, lại đâu vào đấy, có bác nào xài mạng nào # mà giá tiền cũng tàm đó k? chỉ cho e với.

VboyTeen_FC

Xem đường dây nhà bạn đi,có thể virus nữa,nhưng khả năng đường dây rồi.trước mình cũng bị tình trạng này,là do 1 ông trong dãy trọ xài dây cab cùi nên cứ lúc có lúc không,ổng thay cab mới là lại bình thường Virus thì không thể nào rồi...100% là tại đường dây vì nó "điên" rất đúng giờ :-s...chắc đường dây yếu

hình như giờ có gói 170k đó bạn. Gói rẻ nhất bạn nói của fpt hình như giờ vừa hết áp dụng cho HCm+HN rồi bạn...gói rẻ nhất của nó giờ phí hình như 250k hay 280k gì đấy. Thấy chua sót quá. Chưa kể tiền hòa mạng nữa chứ

Tui còn khùng hơn bác nữa nè. xài VNPT tháng trả 150k , trễ 1 ngày là cắt mạng. Vậy mà tình trạng mạng 3-4 ngày nay toàn là mình k biết giờ như thế nào nhưng cứ chơi từ 9h sáng tới 22h đêm là mạng cứ vào dc 3 phút thì rớt mạng 1 lần, còn vào dc thì 1phút đầu mạng tạm tạm , 2phút sau là chuẩn bị tới thời (gian) kỳ rớt mạng, mạng ì ạch, ì ạch , xong rồi rớt mạng lun. còn xài mạng vào 22h trờ đi thì ổn định lâu dài dc chút ( vì mình còn đi học nên cũng chỉ xài dc tới 22h30 nên cũng chẳng biết ra sao lắm nhưng từ 22h -> 22h30 thì thấy ổn định, còn sau đó ntn chịu.) Mình cũng ở khu vực Gò Vấp như bác nè, ngay khu vực lê văn thọ, pham văn chiêu. Điên ghê lun.. Như nhau thôi tui cũng gần gần bạn hơn tí...khúc Quang Trung gần ngã 5 ấy

Sáng vừa gọi nó...nó bảo khi nào chập chờn gọi lại đi, nó cho KTV chỉ dẫn mình trực tiếp (chuẩn bị tốn tiền dtdd rồi) - Kquả sáng gọi 8 với mấy a tổng đài thông báo tình trạng gần 10p chẳng được gì

Mạng thay thế thì có fpt (nghe đồn ngon nhất đó), cước tầm 250k cho gói 6mb (thấp nhất), mạng viettel thì cỡ cỡ vnpt nhưng ổn định hơn xíu....230k cho gói 3mb (thấp nhất)

Thông tin vừa tham khảo...tại cũng muốn đổi fpt nhưng mà tự đóng tiền thì phê thiệt Hichic

Cũng tàm tạm hôm nay chưa biết thế nào. Có gói UP nhanh hơn DOwN nữa hả bạn

Cũng tàm tạm hôm nay chưa biết thế nào. 15/08 nghe tin đứt cáp...thì 17/08 chập chờn mãi tới giờ . Nhưng vụ lag dis liên tục thế này thì mới 1 tuần thôi

Kelvin

mình thì thấy cứ dùng vnpt sướng nhất rồi, nhà mình mắc cùng cái đt bàn (có mỗi cái tác dụng là gọi hỗ trợ free ) chờ 1 thời (gian) gian nữa xem có đỡ tí nào k... mình cũng đang chờ đây.

Các chủ đề có liên quan khác