nuocmatcuada_89

ATDC v2 - Tự động phá băng thông Dcom 3G Viettel

Chú ý:

Tool chỉ hỗ trợ các loại Dcom 3G Viettel Huawei: Đã test: E173eu-1; Chưa test: E1750, E1752.

Bác nào có ZTE (MF190s), hay các loại USB 3G tương tự có thể unclock băng thông theo cách truyền thống, kể cả Mobi hay Vina. Ở gần KTX mà cần tool thì cho em mượn mấy bửa để code giúp.

Giới thiệu & chức năng:

ATDC có thể thay thể phần mềm DCom, thực hiện một số chức năng cơ bản như: Kết nối mạng, Cấu hình mạng (Chỉ GSM, Ưu tiên UMTS,...), Kiểm tra tài khoản (*101#,*102#), Nạp tiền (*100*xxxx...#). Và đặc biệt nhất là Tự Động Unclock Băng Thông Khi Bị "Bóp" của gói MCTĐ(Đã test) và MIMAX(Chưa test). Nếu cần SMS thì thêm vào cũng được.

Nói về cái "Auto" tý: Như vừa biết có 2 loại sóng là : HSPA (MAX SPEED) và HSDPA (LOCKED SPEED). Nên chức năng Auto sẽ được gọi khi sóng chuyển về HSDPA, không quan trọng là 200MB or 20MB gì cả.

ATDC chạy ẩn, không làm "phiền màng hình" như tool này:

Hướng dẫn sử dụng

Thoát hoàn toàn phần mềm Dcom (Tốt nhất vô [Công cụ]->[Tùy chọn]->[Tổng quát]: Bỏ chọn [Khởi chạy khi Window khởi động] và [Khởi chạy khi thiết bị có hiệu lực])

Mở ATDC lên. Lưu tùy chọn "Auto" (Nếu chưa);

Chọn Connect.

Xong.

(Bạn có thể tắt Auto về chế độ thông thường bằng cách chọn các tùy chọn khác)

*Một số máy lúc khởi động ATDC sẽ báo lỗi và hiện một cái InputBox(Port) để nhập cổng:

Computer Management -> Device Manager -> Port (COM & LPT), Tìm đền "Mobile Connect - PC UI Interface (xxxx)".

Nhập xxxx vào InputBox (trường hợp này là: "COM3") -> OK

Update 11/09/2012 (Testing), Có gì mới? :

- Giảm thiểu tối đa tình trạng "Not Responding"

- Tối ưu chuyện kiểm tra sóng

- Tự động kết nối mạng nết bị dis do sóng yếu.

- Tốc độ xử lý nhanh hơn.

Download cập nhật mới nhất (11/09/2012): http://www.mediafire.com/?byvq7z5adph2d

(Cần cài .Net v4.0 để sử dụng nhé)

Tools xài tốt, tuy nhiên gói MCTD của Viettel sau khi xài hết 2GB thì tốc độ vẫn đạt tầm 65KB/s mà không cần bẻ bóp. Mà khi sử dụng Tools thì vẫn vậy

Matthew

Viettel bây giờ họ fix lổi và chống chuyện phá băng thông : fix được 2 part ( 400mb ) là không thể nâng băng thông lên tuy cột sóng vẫn báo : HSPA ...! kể cà sử dụng tool này của chủ top báo : HSPA 70% nhưng tốc độ chỉ 40-50kb/giây . Như thế mới khó chứ .

chery_cute_iuox

em dùng gói mimax, đả test nhưng tốc độ chập chờn lắm, đôi lúc 32kb/s, còn đôi khi lại vươt 64kb/s, hiện giờ thì tuột xuống 32kb/s rồi, chả hỉu nổi

kesitinh

viettel fix rồi , hack được tầm 40mb là khỏi hack nữa ( mimax )

e bị vậy đó , không biết còn ai chung tình trạng ko

đã test ! tool hoạt động rất tốt nhưng khi đúng 200mb là lại bị bóp băng thông và không tự phá dc bạn àh, mong bạn sớm khắc phục, dù sao cũng tks bạn!!

glass_moon

sáng hôm nay vào lại thì tốc độ của gói mimax của em tăng lên 64kb/s. Để xem sau 20MB, 40MB hay 200Mb có bị bóp lại không đả

Avner

mình thì sài từ hôm 1/9 tới giờ hết 3gh tốc độ

tiền thì mất phí mimax thôi . cũng chả hỉu sao . bấm tầm bậy

phamchi_dung

cái này khi nào giảm tốc độ thì ngắt kết nối rồi bật lại tôl thôi . mình thấy tôl sài được nên coppy cho tất cả người . không phải tác giả .

sara_menoshe

em dùng gói mimax, đả test nhưng tốc độ chập chờn lắm, đôi lúc 32kb/s, còn đôi khi lại vươt 64kb/s, hiện giờ thì tuột xuống 32kb/s rồi, chả hỉu nổi đây tuyệt cú cú chiêu mới cho tất cả các bạn khi cần dowload 20 mb quá tuyệt cú cú 3 giây

nhoc_heyho

các bạn ơi! mình dùng Dcom hôm nay mình download Dashboard ở bên diễn đàn tinh tế ( ) đề dùng sim vina thế mà đến lúc chạy nó không không cho lựa chọn chế độ mở mạng hay khoá mạng mà nó tự động download cái gì đó rùi tự cài! đến lúc bật giao diện Dcom lên thì vẫn không được, lại phải dùng Huawei Temp unlocking thủ công! chán quá các bạn à! học hack Dcom từ năm ngoái rùi đến năm nay vẫn không làm được! các bạn có ai có cách nào hay không share chỉ mình với! thanks các bạn nhiều!.

Rye

sao không mở dc tool vậy Cài Net framework 4.0 đi. Mà nói chung Tool này mình test rồi, không cải thiện được gì đâu.

hm848

tui thấy có Ăn Nhậu j đâu mấy bác ...chờ cả buổi mà nó làm nên trò trống j đâu

Các chủ đề có liên quan khác