Phần mềm hữu ích với Internet
By Hamo
#523387 Tình hình là E đang bắn CF với con ''LAPTOP'' Dell Inspiron 15r N5110 với cấu hình như sau :

CPU: Intel Core i5-2430M (2.4GHz 3MB L3 cache, Turbo boost up to 3.06GHz

Memory: 4GB DDR3 1066MHz (Max 8GB)

VGA: NVIDIA GeForce GT 525M

.................................................. .............................. .......

E vào bắn CF thì FPS toàn ~40-50

...Có lúc 30

E nghĩ cấu hình máy nhà E chẳng đến nỗi nào mà sao FPS thấp thế

Mong các thím tư vấn dùm E cách để tăng FPS cho lên cao hơn

em nghĩ là do card màn hình của em có vấn đề, e vừa để chọn Vertical sync , chọn cái Force off , sau đó click vào Apply

nhưng vẫn không dc! ở bên trong game thì vừa để chế độ màu 16 bit, bản đồ thấp nhưng vẫn thế. nguồn điện ổn định, vừa thử tăng bộ nhớ ảo nhưng vẫn không dc

Xin được giúp đỡ

Dưới đây là 1 số pic về cấu hình máy:
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By Seamus
#523407 hình như bác xài laptop ,nếu xài máy bàn với cùng cấu hình như thế thì fps chắc tầm 150->160
By h_yeu_n_kochocungyeu
#523415 có thật là máy em có cái này ko? NVIDIA GeForce GT 525M

nếu có thì cài driver cho nó, còn không có thì chấp nhận số phận đi, máy em chỉ có card xem phim HD thôi

cái này thể hiện NVIDIA GeForce GT 525M và máy tính chưa đồng bộ với nhau này
By chinh_phuc_phai_dep_2006
#523449 có thật là máy em có cái này ko? NVIDIA GeForce GT 525M

nếu có thì cài driver cho nó, còn không có thì chấp nhận số phận đi, máy em chỉ có card xem phim HD thôi máy e rõ ràng là có card mà, e đang update driver, không biết dc không @@
By makeawish_cdd_251
#523459 và đây là driver card màn hình mới nhất của em
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link! em Thank anh, a ơi a up lên mediafire cho e dc không ạ? e dowwn từ sáng mà giờ ms dc 36MB @@
By ok_minhchiatay2408
#523547 có thật là máy em có cái này ko? NVIDIA GeForce GT 525M

nếu có thì cài driver cho nó, còn không có thì chấp nhận số phận đi, máy em chỉ có card xem phim HD thôi

cái này thể hiện NVIDIA GeForce GT 525M và máy tính chưa đồng bộ với nhau này
Bạn này nói sai rồi, hiên nay Intel nó vậy đó, Máy bạn là card NVIDIA rời, nhưng khi cài chỉ hiện Intel, khi cần nó sẽ tự động chuyển sang NVIDIA cho bạn...còn về vấn đề chơi game mà FPS thấp..là do bạn đang xài LAP, cái này rất nhiều người cũng thắc mắc rồi..nhưng nếu muốn chơi game.., tốt nhất bạn nên sắm cho mình 1 bộ PC!
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online