HIHI . CHÀO ANH EM

Tặng anh em
PHẦN MỀM UNLOCK DCOM E173eu-1

HƯỚNG DẪN DÙNG

Hướng dẫn unlock sử dụng đa mạng cho usb D-com 3G Viettel E173eu-1

Hiện nay, nhu cầu sử dụng mạng 3G của người tiêu dùng là rất lớn. Song song với đó là giá thiết bị mà người tiêu dùng cũng rất quan tâm. Không phải ai cũng có đủ tiền để mua loại usb dùng được đa mạng. Bài viết dưới đây giúp người tiêu dùng unlock thiết bị USB 3G của Viettel loại E173EU-1 để sử dụng được các mạng thay vì trước đó chỉ sử dụng được một mạng.

Các bước cài đặt:

Bước 1 : Cài đặt usb 3G Viettel như bình thường (theo sách chỉ dẫn đi kèm)

Bước 2 : Lắp sim Vina, Mobi, EVN…. Vào

Bước 3 :Chạy phần mềm Huawei Temp Unlocking, đợi chút, phần mềm sẽ báo unlock thành công.

##############

1 THỦ THUẬT DÙNG DCOM TIẾT KIỆM

Nói tới dùng dcom nhiều bạn nghĩ ngay tới giá đắt cắt cổ nếu dùng tơi đâu trả tiền tới đó vậy lên chúng ta phải biết chọn gói cước , cách dùng hợp lí ( tự nhiên cảm giác rẻ như "bèo")
Mình chia làm 2 loại nha loai :
1 sim dcom ( sim dành riêng dcom)
2 sim điện thoại ( sim bình thương dùng cho dt nhưng lắp vào dcom vẫn chạy vu` vu`)

1 NẾU BẠN ĐANG DÙNG SIM DCOM TRẢ TRƯỚC CƯỚC PHÍ LƯỚT WEB 60D/1MB ( không lên dùng trả sau) có 2 sự lựa chọn:

1 Bạn dùng ở mức bình thường hãy mua thêm 2GB với giá 30k bằng cách soạn tin DK30 gui 109 ( lưu ý dùng trong 15ngay)

2 Bạn dùng nhiều lên dùng chọn gói 120k/1 tháng, đăng kí gói cước soạn tin DKTD gửi 191 ( đặc diểm của gói cước này la
dùng hết 120k kia tức là 2GB down load thì sẽ dùng free nhưng tốc độ thâp hơn idm tầm 50kb/s) .Ở gói cước này thật ra ta chỉ mất
80k/1thang vì vào ngày viettell khuyến mại nạp 80k là có 120k rồi và đặc biệt gói cước này khi dùng hết 120k ta có thể hack băng thông?
lại down phim ầm ầm tốc độ 7.2mb nếu 1 số nơi bị fix thì khi phá xong vẫn down được 200mb mới bị bóp trở lại " (thế là ngon quá rôi).

2 NẾU BẠN DÙNG SIM DIỆN THOẠI LẮP VÀO DCOM

SIM điện thoại lăp vào dcom thì chúng ta không thể bỏ qua gói cước minmax (đặc diểm của gói này là mất 50k được tặng 500mb tốc độ cao hết 500mb thì tóc dộ hạ xuống idm 40kb/s (giống như gói DKTD của sim dcom), VÀ gói cước này cũng có thể hack băng thông nhưng nếu nơi nào bị fix thì down tầm 25mb là bóp trơ lại.
Nói là mất 50k nhưng với thủ thuật nay của mình bạn chỉ phải trả 25k/1thang tham khảo thủ thuật tại đây

KẾT LUẬT: vì thủ thuât hack băng thông vừa bị fix ( theo mình tìm hiểu thì nơi nào là trung tam thành phố sẽ bị fix .o vùng quê huyện xã thì khả năng phá được sẽ cao) lên anh em hãy chọn cho mình cách dùng
1 NẾU DÙNG NHIỀU DOWN NHIỀU CHỌN GÓI DKTD 80K /1thang phá băng thông bị fix vẫn được 200mb tốc độ cao
2 DÙNG LƯỚT WEB NGHE NHAC, CF chọn minmax 25k/1thang phá băng thông được 20mb tốc độ cao

2 THỦ THUẬT TĂNG TỐC CHO DCOM
1 Dùng thêm dây nối usb: nói tới thủ thuật tăng tốc dcom không thể không nhắc tới chiếc dây nối usb giá chỉ 20k vnd. Tốc độ down load cải thiệt đáng kể từ 400kb/s lên 600kb/s và hơn thế nữa chiếc dây nối này là bắt nguồn cho hàng loạt các tác phẩm sáng tạo chảo dcom của anh em.
Giai KẾT tại sao dùng dây nối tốc độ tăng đáng kể và dcom không bị nóng:
Về giải KẾT tại sao lại tăng tốc rất đơn giản do khi có dây nối usb sẽ ở xa máy tính lên sẽ không bị nhiễm từ làm nhiễu sóng và chúng ta có thể thay đổi hướng của dcom lên tốc độ sẽ tăng đáng kể. Ngoài ra dùng dây nối usb dcom sẽ không bị nóng lên sẽ bền hơn.

##########
Bonus thêm

Tổng hợp các cách phá băng thông 3G Viettel Mới nhất

Jerardo

[tổng hợp] _tất cả các thủ thuật cho dcom 3g mạng viette_

Bạn cho mình hỏi về 3G b260a - viettel được không nhỉ?

Nó có chức năng phát wifi, toàn bị hàng xóm dùng chui :-s. Bạn biết cách tạo pass wifi hay tắt chức năng này đi không ?

angeloflove3779

khu vực nhà mình bị fix không hack băng thông viettel được 2 tháng rồi @@@ . định chuyển sang sài sim rác vina hay mobi . Mà từ ngày 1.6 thì sim rác vừa lên giá @@ không biết sim vina , mobi bây h bao nhiêu nữa nhỉ @@@

icy_girl9x

> khu vực nhà mình bị fix không hack băng thông viettel được 2 tháng rồi @@@ . định chuyển sang sài sim rác vina hay mobi . Mà từ ngày 1.6 thì sim rác vừa lên giá @@ không biết sim vina , mobi bây h bao nhiêu nữa nhỉ @@@ Thủ thuật mới của mình liên quan tới sim vina đây. Mua cái sim dùng được 1 tuần rồi mà chưa mất đồng nào cả

NHỚ MÃI HÌNH BÓNG 1 NGƯỜI

Trả Lời Nhanh Trả lời   Trả Lời Với Trích Dẫn Trả Lời Với Trích Dẫn   Multi-Quote This Message   

Có 3 thành viên Thank xindungiuanh cho bài viết này:

(03-06-2012),  (21-06-2012),  (05-06-2012)

Kermit

ko post thêm bài hay topic này chìm chắc @@@ .

vụ DK30 đó , lúc nào đăng kí cũng được hả , mình nhớ là có thời (gian) hạn mà , lâu lâu nhà mạng mới cho đk @@@

Angelo

> không post thêm bài hay topic này chìm chắc @@@ .

vụ DK30 đó , lúc nào đăng kí cũng được hả , mình nhớ là có thời (gian) hạn mà , lâu lâu nhà mạng mới cho đk @@@ Tháng 6 chưa có thông tin cho đăng ký mua 2G = 30k. Hãy đợi xem

o0omyluvo0o

> Tháng 6 chưa có thông tin cho đăng ký mua 2G = 30k. Hãy đợi xem Có rồi đó bạn. từ 8-30/6 nhé

tranngoclam1991

có ai test chưa

Đời ngang trái bời vì e điểu vÃI ĐaÍ Trả Lời Nhanh Trả lời   Trả Lời Với Trích Dẫn Trả Lời Với Trích Dẫn   Multi-Quote This Message   

googletag.cmd.push(function() { googletag.display('div-gpt-ad-1338458520093-0'); });

Thành viên vừa Thank bài viết này của kid_itt:

(21-06-2012)

baby_kieu

sim đoàn viên là sim gì nhỉ

kiss_wind_07

ngoài sim đoàn thì sim khác dc không lên sờ em google thấy khó mua sim này quá

ai trong Vnz thân mún add yahoo thì click vào đây add nick nhé
đi học rùi nên sau này sẽ hạn chế lên ketnooi.com/forum chém gió

quy ẩn giang hồ offline dài hạn nha bà con Trả Lời Nhanh Trả lời   Trả Lời Với Trích Dẫn Trả Lời Với Trích Dẫn   Multi-Quote This Message   

Thành viên vừa Thank bài viết này của chithong2000:

(27-06-2012)

m lắp sim vina sinh viên cũng thấy vào được. Mà bác chủ thớt cho e hỏi, dùng lần nào phải hack Dcom lần đấy ak? Tại hqua e hack xong rồi, bi h lắp vào thấy k được,lại phải hack lại

> m lắp sim vina sinh viên cũng thấy vào được. Mà bác chủ thớt cho e hỏi, dùng lần nào phải hack Dcom lần đấy ak? Tại hqua e hack xong rồi, bi h lắp vào thấy k được,lại phải hack lại không tốn tiền lun hả bạn

tốc độ nhiêu

sim thường dc không

quy ẩn giang hồ offline dài hạn nha bà con Trả Lời Nhanh Trả lời   Trả Lời Với Trích Dẫn Trả Lời Với Trích Dẫn   Multi-Quote This Message   

04-06-2012, 14:47 #21 vodoi_93

Xem Thông Tin Cá Nhân

Xem đề tài trên diễn đàn

Nhắn Tin Riêng

Thêm liên lạc

vodoi_93 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Rìu Sắt Đôi

Tham gia Nov 2011 Đến từ Tp vinh Bài 219 Thank 33 Điểm 41/27 bài viết VR power 0

có lẽ ta nên dừng lại ở đây thôi các bạn ạ, mình nghĩ cái này post trên mạng quá nhiều rồi nên không cần post lại mà cẩn thận mà bọn viettel với vina mà fix lỗi thì có mà rồi đời anh em hết xài. mà mình thấy ở trên bạn nói là dùng sim vina đoàn viên với cấu hình viettel sao mình thấy dùng sim vina dùng cấu hình khác không lên được nhỉ, chỉ khi nào dùng cấu hình của nó thì mới có thể kết nối được. còn những mạng khác như viettel và mobi thì dùng cấu hình nào cũng lên được. nói chung là 3g của em viettel khi vẫn còn lưu lượng thì xài sướng lắm. nhưng mà để cho nó em băng thông thì anh em cũng khổ không kém. Nhưng chúng ta là những con người chịu khó nên ép băng thông thì chúng ta cứ phá băng thông xài thôi. Thank chủ thớt nha

(`'•.¸(`'•.¸¤*¤¸.-'´)¸.•'´)
Phận làm trai gõ phím bình thiên hạ
«´¨`•..¤ VODOI_93 ¤..•´¨`»
Thân anh hùng click chuột định giang sơn
(¸.•'´(¸.•'´¤*¤`'•.¸)`'•.¸) Trả Lời Nhanh Trả lời   Trả Lời Với Trích Dẫn Trả Lời Với Trích Dẫn   Multi-Quote This Message   

Thành viên vừa Thank bài viết này của vodoi_93:

(21-06-2012)

be_map1986

> không tốn tiền lun hả bạn

tốc độ nhiêu

sim thường dc không bạn muốn dùng không tốn tiền thì tốt nhất là mua cái sim thường của viettel về, đăng kí gói mimax thì mỗi tháng bạn mất 40k và thêm 10k duy trì 3g. sau khi dùng hết 500mb 3g thì cứ hack dùng thôi. còn nếu mà bạn mua sim sinh viên thì mỗi tháng đăng kí mimax mất 20k với 10k duy trì 3g. lên mạng vi vu. mà sim thường vẫn dùng được cho dcom nha bạn. mua về xài thử đi. có vấn đề gì post lên anh em giúp đỡ cho. chúc bạn thành công

(¸.•'´(¸.•'´¤*¤`'•.¸)`'•.¸) Trả Lời Nhanh Trả lời   Trả Lời Với Trích Dẫn Trả Lời Với Trích Dẫn   Multi-Quote This Message   

Thành viên vừa Thank bài viết này của vodoi_93:

(21-06-2012)

Casey

> m lắp sim vina sinh viên cũng thấy vào được. Mà bác chủ thớt cho e hỏi, dùng lần nào phải hack Dcom lần đấy ak? Tại hqua e hack xong rồi, bi h lắp vào thấy k được,lại phải hack lại tất nhiên là bạn dùng lần nào thì phải hack lần đó thôi bạn à. không có cách nào hack được vĩnh viễn đâu. đây là dùng thủ thuật thôi chứ nói hack thì cũng không đúng lắm

04-06-2012, 14:52 #24 binsieunhan

Xem Thông Tin Cá Nhân

Xem đề tài trên diễn đàn

Nhắn Tin Riêng

Thêm liên lạc

binsieunhan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Rìu Sắt Đôi

Tham gia Aug 2008 Đến từ đà nẵng Bài 272 Thank 4.294.967.295 Điểm 75/51 bài viết VR power 0

sim vina đoàn viên ? mình chưa nghe sim này bao h . mình có sim mobi đoàn viên q263 @@@

bt_long

> tất nhiên là bạn dùng lần nào thì phải hack lần đó thôi bạn à. không có cách nào hack được vĩnh viễn đâu. đây là dùng thủ thuật thôi chứ nói hack thì cũng không đúng lắm thanks bạn mình đang xài gói 120k của viettel chủ yếu mún test thử cái sim thường vina xem dc không

04-06-2012, 15:34 #26 chithong2000

Xem Thông Tin Cá Nhân

Xem đề tài trên diễn đàn

Nhắn Tin Riêng

Thêm liên lạc

chithong2000 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Rìu Vàng Đôi

Tham gia May 2011 Đến từ Một nơi xa xôi Bài 1.222 Thank 2.047 Điểm 817/546 bài viết VR power 0

mình chủ yếu mún xài cách nào mà vượt qua có bị bóp ở 200mb thôi bạn à

04-06-2012, 23:24 #27 minhthanh_4ever

Xem Thông Tin Cá Nhân

Xem đề tài trên diễn đàn

Nhắn Tin Riêng

Thêm liên lạc

minhthanh_4ever vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Rìu Bạc

Tham gia Apr 2010 Bài 316 Thank 127 Điểm 270/77 bài viết VR power 0

Hỏng. Cái sim sinh viên vina của mình lắp dùng đêm qua đến chiều nay k bị trừ tiền. Tối nay thì bị trừ nhẵn nhụi rồi

Kodie

> không tốn tiền lun hả bạn

tốc độ nhiêu

sim thường dc không Sim thường thì m k biết. Mình ở hà nôi. IDM được khoảng 300-400KB/s. Nhưng sài dc 1 ngày bthg, bh bị trừ tiền rồi

BÁC vừa tái xuất thật rồi, để e vọc thử mà cái vụ sim Đoàn viên là thế nào vậy pác, nói rõ hơn được hok

Các chủ đề có liên quan khác