thovphng

Tình hình là em có dùng 1 cái access point phát wifi, Nhà hàng xóm cách 4-5 cái nhà vẫn bắt được sóng và dùng..

Nếu đặt pass thì người ta trù ẻo+ chủi sau lưng chết...

Còn không đặt thì có mấy đứa kéo FREE ghê quá...

Nay em mới tìm được cách là chỉ cho những máy nào nằm trong list cho dùng wifi thì mới dùng được = cách điền địa chỉ MAC của card mạng cái laptop vào ô quản lý truy cập vừa thử mà thấy rất ok các máy khác không nằm trong danh sách thì sẽ không vào được.

Nay muốn hỏi nếu người ta cố tình vào thì có phần mềm hay công cụ gì để thông qua trạm kiểm soát MAC của cái access point đó không?

Mong anh em giải đáp thắc mắc của mình. Xin cảm ơn.

Em dùng loại: TP-Link WR740N

thien_tinh_nho

> Tình hình là em có dùng 1 cái access point phát wifi, Nhà hàng xóm cách 4-5 cái nhà vẫn bắt được sóng và dùng..

Nếu đặt pass thì người ta trù ẻo+ chủi sau lưng chết...

Còn không đặt thì có mấy đứa kéo FREE ghê quá...

Nay em mới tìm được cách là chỉ cho những máy nào nằm trong list cho dùng wifi thì mới dùng được = cách điền địa chỉ MAC của card mạng cái laptop vào ô quản lý truy cập vừa thử mà thấy rất ok các máy khác không nằm trong danh sách thì sẽ không vào được.

Nay muốn hỏi nếu người ta cố tình vào thì có phần mềm hay công cụ gì để thông qua trạm kiểm soát MAC của cái access point đó không?

Mong anh em giải đáp thắc mắc của mình. Xin cảm ơn.

Em dùng loại: TP-Link WR740N Cách này cơ bản là khá hiệu quả, tuy nhiên nếu có người giỏi mà đổi địa chỉ MAC thì cũng vô dụng. Bác chủ có thể thử cách này.

Còn đặt pass thì Wifi của mình, tiền của mình thì mình đặt, ai nói ngả nghiêng gì đấm phát chít lun .

Còn 1 cách nữa là giới hạn số lượng IP truy cập. Ví dụ như chỉ cho 1 IP của máy bác chủ vào dc mạng thôi

Network Security

<~~@\\__KOBE__//@~~>

There is no best. Just better ! Trả Lời Nhanh Trả lời   Trả Lời Với Trích Dẫn Trả Lời Với Trích Dẫn   Multi-Quote This Message   

Thành viên vừa Thank bài viết này của kobe.thuy.nba:

(Hôm nay)

Daniels

bạn cứ kiểm soát = địa chỉ MAC là chuẩn nhất, còn kiểm soát = IP thì kém hiệu quả hơn bởi vì ng này vào thì ng kia nghỉ

Trả Lời Nhanh Trả lời   Trả Lời Với Trích Dẫn Trả Lời Với Trích Dẫn   Multi-Quote This Message   

Thành viên vừa Thank bài viết này của Lambn:

(Hôm nay)

johnnguyen2512

Thank các bạn rất nhiều!

hehe đặt địa chỉ MAC cái qua ngày hôm sau có mấy đứa đến hỏi máy tính của nó bị hư hay sao mà connect cái wifi không được mới ghê chứ haha!!( thực ra cái router nó âm thầm lọc địa chỉ MAC không có và chặn không cho kết nối rồi mà hahaa ) kiểu này ai muốn dùng thì đến đăng ký 20k tháng thì mình cho 1 slot haha!!

Thay đổi nội dung bởi quan100157; Hôm nay lúc 10:50.

Trả Lời Nhanh Trả lời   Trả Lời Với Trích Dẫn Trả Lời Với Trích Dẫn   Multi-Quote This Message   

Hôm nay, 11:12 #5 minhtri_595

Xem Thông Tin Cá Nhân

Xem đề tài trên diễn đàn

Nhắn Tin Riêng

Thêm liên lạc

minhtri_595 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Búa Đá Đôi

Tham gia Oct 2009 Bài 115 Thank 15 Điểm 28/20 bài viết VR power 0

gặp đứa cao tay, nó fake MAC dễ như bỡn

kemdau1410

Các chủ đề có liên quan khác