gau_bong484

Mình có đăng kí gói tối đa 120k của viettel dùng hết 2g thì nó bóp băng thông xuống quá chậm, xem 1 video trên youtube cũng load không nổi. Lên mạng mày mò thì tìm được cách phá băng thông bằng cách này:

Cách làm cũng khá đơn giãn: Mình sẽ chỉ dẫn bằng lời trước, sau đó sẽ có video chỉ dẫn chi tiết cách làm.
Đây là cách làm với MiMax. D-com 120k/ tháng cũng làm tương tự như thế nhé
các bạn đều biết là MiMax sau khi dùng hết 500MB (max băng thông) thì sẽ chuyển sang mạng bị bóp băng thông chỉ còn 256kbps tức 32KB/s rất chậm chạp, không làm gì nhanh được cả. (D-com 120k/ tháng cũng thế - sau khi dùng hết 2GB max băng thông). Hôm nay mình sẽ chỉ dẫn các bạn phá băng thông của nó trở về chạy maximum.
- Bước 1: Đầu tiền là bạn phải đăng kí MiMax (+3G) (tổng cộng 50.000VNĐ), sau đó bạn bỏ vào USB D-com 3G (Nếu bạn đang sử dụng thì ngắt kết nối nhé)
- Bước 2: Vào công cụ -> lựa chọn -> chọn mạng: chỉ GPRS/EDGE (chỉ GSM), sau đó Áp dụng -> Ok. Bạn nhìn dưới góc trái D-com chuyển về EDGE Viettel (đèn ở D-com chuyển sang màu xanh lá cây).
- Bước 3: Bạn mở lại Công cụ -> lựa chọn -> chọn mạng: UMTS/HSPA (Ưu tiên UMTS), nhưng đừng có Áp dụng. Bạn nhìn xuống góc phải màn hình (chỗ mấy icon driver, Y!M ấy). Thấy icon network thì nhấn vào chọn Viettel rồi nhấn Connect, đợi connect xong trên D-com sẽ xuất hiện lưu lượng tải lên và tải xuống thì bạn mới nhấn Áp dụng. Vì bị đổi khi vừa connect nên mạng chuyển sang HSDPA. Giờ thì mạng chạy max với mức 3.6 - 7.2 Mbps (mạng ở VN thì không đến mức này đâu nhé)

Và mình làm thử thì được kq như thế này:

Nhưng sau khi ngắt kết nối thì tốc độ trở lại chậm

Down: 0,5 Mbps

UP: 0,19 Mbps

Anh em ai đang dùng gói này thì đang dùng phương án nào để khắc phục tình trạng nào ạ

mình cũng làm thử rồi mà không dc chán quá ak !! khi đến bước 3 thì tiêu

mình click áp dụng ở chế độ EDGE ok click vào connect ở góc mà hình thì D-com kết nối khi click áp dụng ở chế độ UMTS/HSDPA/HSDPA thì mất kết nối xong phải kết nối lại mạng lại bị chậm ( windows xp sp3) mong bạn chỉ dẫn giùm mình đi !! thạnks you !!

---------- Bài thêm lúc 20:18 ---------- Bài trước là lúc 20:12 ----------

trước khi bóp băng thông mạng 3G ở chỗ mình mạng kinh khủng trung bình ~700kb/s lúc lên đỉnh ~850-900kb/s gầ nhưng băng thông tối đa luôn còn khi bóp băng thông thì ~64kb/s chán quá load youtube chờ lâu quá mong bạn giúp mình nhé !! ok

YH: khactam_1993

SDT:01655113429 nhá máy mình gọi lại hay nhắn tin ok

Giúp mình nhé bạn có thể cho mình sdt hay Yahoo dc ko? thanks bạn nhiều !!

---------- Bài thêm lúc 20:21 ---------- Bài trước là lúc 20:18 ----------

Có tui quan Tâm nè Dùng internet miễn phí với 50k vs 120k không quan tâm sao dc..hehe

levelpro125

cuoionline không ai quan tâm à Cách này 4fum mình nói nhiều rồi,,,,và không cần loằng ngoằng nhiều như thế.down nhanh hay chậm cũng do sóng nữa.

bm 2010 cách cũ rùi pro ah Mình biết đó là cách cũ, nhưng hiện tại mình vẫn dùng cách này, mỗi tội mỗi lần ngắt kết nối thì phải làm lại.

Tạo topic muốn anh em cũng thảo luận xem còn cách nào khác không mà

---------- Bài thêm lúc 07:43 ---------- Bài trước là lúc 07:39 ----------

khactam9x mình cũng làm thử rồi mà không dc chán quá ak !! khi đến bước 3 thì tiêu

mình click áp dụng ở chế độ EDGE ok click vào connect ở góc mà hình thì D-com kết nối khi click áp dụng ở chế độ UMTS/HSDPA/HSDPA thì mất kết nối xong phải kết nối lại mạng lại bị chậm ( windows xp sp3) mong bạn chỉ dẫn giùm mình đi !! thạnks you !!

---------- Bài thêm lúc 20:18 ---------- Bài trước là lúc 20:12 ----------

trước khi bóp băng thông mạng 3G ở chỗ mình mạng kinh khủng trung bình ~700kb/s lúc lên đỉnh ~850-900kb/s gầ nhưng băng thông tối đa luôn còn khi bóp băng thông thì ~64kb/s chán quá load youtube chờ lâu quá mong bạn giúp mình nhé !! ok

YH: khactam_1993

SDT:01655113429 nhá máy mình gọi lại hay nhắn tin ok

Giúp mình nhé bạn có thể cho mình sdt hay Yahoo dc ko? thanks bạn nhiều !!

---------- Bài thêm lúc 20:21 ---------- Bài trước là lúc 20:18 ----------

Có tui quan Tâm nè Dùng internet miễn phí với 50k vs 120k không quan tâm sao dc..hehe Bạn đọc kĩ lại b3, chữ màu đỏ đấy bạn à, chưa áp dụng UMTS mà đợi kết nối xong ở góc màn hình mới ấn áp dụng

Mình thì dùng vẫn tốt nhưng mỗi lần ngắt kết nối tắt máy là phải làm lại

Ardell

Sâu Lùn cách cu xì

Cách cu xì là cách gì hả Sâu Hư?

Mà cái 2Top của em giờ bị close rồi anh em đâu thảo luận được. Phần mềm Mod mở khóa đi Sâu.

minhtrangkool

sao minh cho connec o cho viettle xong chọn áp dụng là nó ngắt kết nối thế.pro nào biết chỉ dùng

thanhtrung00009

bincry195 sao minh cho connec o cho viettle xong chọn áp dụng là nó ngắt kết nối thế.pro nào biết chỉ dùng Mình làm khác là ấn áp dụng trước khi connect nhưng vẫn dc,chỉ là 20Mb là bị bóp lại

Perry

giống hệt mình B3 không biết sao nó lại ngắt kết nối khi kết nối lại thì bị bóp băng thông.... Haizz!!

---------- Bài thêm lúc 12:50 ---------- Bài trước là lúc 12:47 ----------

khi connect xong mình nhấn áp dụng thì bị disconnect luôn không biết tại sao nữa bó tay !!

leanhhung39

chủ top đâu giúp mình nào sao mình vào cho vietteo conect rồi đợi hiện lên sóng rồi mới áp dụng thì nó lập tức ngắt kết nối disconect luôn.hĩ ai biết giúp với.huhu mình dùng modem e175

libra_vht

hic, sao cái j mình định làm cũng fix lại hết thế, k còn cách nào để cái 120k của mình nó có giá hơn ak các bác

Agamx Cách cu xì là cách gì hả Sâu Hư?

Mà cái 2Top của em giờ bị close rồi anh em đâu thảo luận được. Phần mềm Mod mở khóa đi Sâu. vòa lại chém gió rồi bác

---------- Bài thêm lúc 09:22 ---------- Bài trước là lúc 09:18 ----------

quynhmai250 Mình làm khác là ấn áp dụng trước khi connect nhưng vẫn dc,chỉ là 20Mb là bị bóp lại

Coman

ku này chắc mới trên trời rơi xuống đây,người ta dùng mòn cái 3G rồi giờ còn nói lại

rua1410

lanhchua_la2 ku này chắc mới trên trời rơi xuống đây,người ta dùng mòn cái 3G rồi giờ còn nói lại Có một số bạn chưa biết mà em zai Phi công. À hôm nay không đi "tập bay, ném bom" à?

Chắc đây là chiêu câu khách của viettel thui chứ dùng mạng 3G mà có 120k thì khó lắm viettel câu khách bằng chiêu này công nhận là hiểm nhiều người mua rồi họ thích làm gì thì làm.... Download ~800kb/s hơn cả ADSL gói 200k của VNPT mà rất tiện lợi nữa chứ.

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác