Phần mềm hữu ích với Internet
By chocolove215
#499313 Bác nào biết về cái con virut này thì bảo em cách kill cái

Mỗi lần gõ vào google.com bằng gg chrome là nó lại hiện ra 1 trang trắng và cái dòng kia

Dùng avira internet security quét trăm lần không ra cái gì cả :-ss

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By vyt_buon
By khongdematemduchimotlan2000
#499347 phobuon9 Bác nào biết về cái con virut này thì bảo em cách kill cái

Mỗi lần gõ vào google.com bằng gg chrome là nó lại hiện ra 1 trang trắng và cái dòng kia

Dùng avira internet security quét trăm lần không ra cái gì cả :-ss bạn vào file có tên host bị ần ở đường dẫn C/windows/system32/drives/etc/

mở file host đó bằng notapal, nhớ là properti bỏ chọn read-only file đó trước

tìm dòng nào có google.com hay xóa hết chữ trong đó cũng được chẳng ảnh hưởng gì đâu!

lưu lại thế là xong!

còn hiện file ẩn bằng cách Tools--Folder Option...--View--chọn Show hidden gì gì đó, bỏ chọn V dưới nó----ok
By damchet
#499368 xuongcasau bạn vào file có tên host bị ần ở đường dẫn C/windows/system32/drives/etc/

mở file host đó bằng notapal, nhớ là properti bỏ chọn read-only file đó trước

tìm dòng nào có google.com hay xóa hết chữ trong đó cũng được chẳng ảnh hưởng gì đâu!

lưu lại thế là xong!

còn hiện file ẩn bằng cách Tools--Folder Option...--View--chọn Show hidden gì gì đó, bỏ chọn V dưới nó----ok

Thanks các bạn . không tìm thấy dòng google nào bác ơi .

Em cũng xem mấy trang web nước ngoài nói là đó là do server gì đó không phải virut. mà không thấy nói cách fix =.=!
By honda
#499369 Bạn kiếm tra DNS Server xem có config gì trong đó không thì xóa hết đi (chuyển sang automatic)

Có 1 số soft khi cài vừa tự động config vào DNS Server đấy
By Terran
#499405 Bạn ui, bấm Ctrl+F5 tại trang web bị lỗi " Welcome to nginx" nha
Kết nối đề xuất: