musvn_fanleague

tình hình là e cài xong windows 7 32bit r.nhưng không lên dc mạng là sao?

chỗ network contronler,ethernet controler có dấu chấm than là sao các bác?em cài lại driver mạng r ma vẫn không lên được mạng??? các bạn chỉ em vs thank các bác

zjalan9

Bạn vào trang chủ hãng máy để down driver cho chính xác. hay vào "google" tìm:"Easy_DriverPacks_5.10_Final_WIN7_32Bit" để down driver windows 7 cho các dòng máy. Bộ driver đó gần đầy đủ.

thang4_1976

thichduthucai Bạn vào trang chủ hãng máy để down driver cho chính xác. hay vào "google" tìm:"Easy_DriverPacks_5.10_Final_WIN7_32Bit" để down driver windows 7 cho các dòng máy. Bộ driver đó gần đầy đủ. windows 7 mà cần cài driver sao?

Lỗi dấu chấm than đó là nhà bạn không có internet...

cái thứ 2 đó là máy bạn bị trùng IP, hay thiết lập IP sai

slimshady_9x

Lambn windows 7 mà cần cài driver sao?

cái thứ 2 đó là máy bạn bị trùng IP, hay thiết lập IP sai Chuẩn. Reset lại modem bằng cách tắt đi 1 đến 2' rồi bật lại

không phải cứ tắt rồi bật modem lên là nó nhận mạng đâu

cái đó do nhảy account trong modem rồi

phải vào trong modem reset lại may ra mới được

langdu_lukhach

cu0ngy3n tình hình là e cài xong windows 7 32bit r.nhưng không lên dc mạng là sao?

chỗ network contronler,ethernet controler có dấu chấm than là sao các bác?em cài lại driver mạng r ma vẫn không lên được mạng??? các bạn chỉ em vs thank các bạn Bạn tham khảo bài này để tìm cách khắc phục:

012_456

Bộ cài windows 7 là có đủ tất cả driver và chuẩn driver trong đĩa windows luôn hả bạn? Nói vậy là bạn chưa bao giờ cài windows 7 rồi???

cái thứ 2 đó là máy bạn bị trùng IP, hay thiết lập IP sai

Nếu có máy pc hay laptop khác thì thử xem có vào mạng dc ko. nếu vào dc thì dùng DriverScanner (trong bộ PowerSuite ) scan xem driver có cũ ko(hồi trước mạng máy nhà mình cũng chập chờn scan thử mới biết driver vừa lỗi thời=> update,thế là ok)

Gọi nhà mạng nói họ reset modem

Nếu không dc thì gọi nhân viên đến

trqhuong

Dow bản Cr-ack này về Cr-ack lại windows xem nhá:

manloveman1979

cái thứ 2 đó là máy bạn bị trùng IP, hay thiết lập IP sai Bình thường khi cài Windows 7 nó sẽ tự động nhận Driver như VGA, Audio... nhưng còn một vài cái vẫn phải tự tay cài bạn, và mình phải cài đúng Driver của mày thì mới chính xác được.
Út Còi Sửa lại DNS nhé . tớ cũg bị 1 lần Vì mới cài nên có thể không phải lỗi do DNS.
thichduthucai Bộ cài windows 7 là có đủ tất cả driver và chuẩn driver trong đĩa windows luôn hả bạn? Nói vậy là bạn chưa bao giờ cài windows 7 rồi??? Có thể bạn ấy cài rồi nhưng nó nhận vài thứ cơ bản luôn.

Bạn vào mạng bằng mấy khác xem được không vừa bạn nhé. Sau đó Reset lại Router xem có khắc phục được không.

windows 7 32bit có tích hợp 1 số driver khoảng 50% mà thôi vẫn có 1 số mainboad vài cài tay hay driver nhận thiếu !

trường hợp dấu chấm than màu vàng là có 1 số nguyên nhân sau !

1 rớt mạng, kiễm tra xem bằng cách ping ra ngoài

2 trùng IP với 1 máy khác trong mạng lan, kiễm tra xem ngoài mình sữ dụng máy còn có máy nào khác trong mạng lan hay không đặt lại IP VD: 192.168.1.15 máy 1 192.168.1.16 máy thứ 2 DNS thì cứ 8.8.8.8, 8.8.4.4 dns google đó

3 driver thiếu, cài lại driver

4 bị nhảy acc trong modem, rì sét lại modem bằng cách ấn vào cái lỗ gần modem dữ trong 5 giây rồi vào modem cấu hình lại theo bản hợp đồng của bạn và nhà mạng bằng cách vào như sau //192.168.1.1 use: admin pass: admin mặt định của modem

no_promises1026

Tùy máy thôi, không phải máy nào cứ cài Windows 7 là cũng có hết Driver.

Trước tiên kiểm tra xem có net không đã. Xem trên máy khác.

Có net thì xem cái IP đó là gì, rồi trên máy bạn đặt tương tự, chỉ khác một số cuối.

Không được thì update Driver Wireless.

ninhxuannhan

thichduthucai Bộ cài windows 7 là có đủ tất cả driver và chuẩn driver trong đĩa windows luôn hả bạn? Nói vậy là bạn chưa bao giờ cài windows 7 rồi??? trùi...có mà bạn chưa bao giờ cài windows 7

botloctom Bình thường khi cài Windows 7 nó sẽ tự động nhận Driver như VGA, Audio... nhưng còn một vài cái vẫn phải tự tay cài bạn, và mình phải cài đúng Driver của mày thì mới chính xác được. Bạn à...bạn nhìn xem năm sản xuất của windows 7 là năm bao nhiêu?

cái thứ 2 là nó chỉ hỗ trợ các máy tính sản xuất trên nền tảng trước khi windows 7 ra đời....vậy bạn cho mình hỏi từ lúc windows 7 ra đời thì có mấy máy tính nào đời mới ko? chỉ có dòng Core i mới nhưng nó vẫn nhận đủ đấy thôi...còn card driver của từng hãng thì tự cài, tự update vì nó cập nhật liên tục... driver card mạng phần lớn là rất ít update nên windows 7 nhận quá tốt là bình thường còn nếu không nhận thì sao máy tính của bạn ý có có biểu tượng mạng LAN chứ

lina_232000

Lambn

Bạn à...bạn nhìn xem năm sản xuất của windows 7 là năm bao nhiêu?

cái thứ 2 là nó chỉ hỗ trợ các máy tính sản xuất trên nền tảng trước khi windows 7 ra đời....vậy bạn cho mình hỏi từ lúc windows 7 ra đời thì có mấy máy tính nào đời mới ko? chỉ có dòng Core i mới nhưng nó vẫn nhận đủ đấy thôi...còn card driver của từng hãng thì tự cài, tự update vì nó cập nhật liên tục... driver card mạng phần lớn là rất ít update nên windows 7 nhận quá tốt là bình thường còn nếu không nhận thì sao máy tính của bạn ý có có biểu tượng mạng LAN chứ Bạn nói hay quá, bạn vừa thử hết windows 7 trên nhiều main khác nhau chưa mà bạn kết luận nó full driver. Xin lỗi bạn nhé. Đồng ý là windows 7 nhận driver tốt nhưng không phải là tất cả. Đừng vì thấy 1 vài main nó nhận full mà kết luận là full.

Đa số chứ không phải là tất cả.

Các chủ đề có liên quan khác