iwmwbtt

Việc nối dài dây cáp mạng màu vàng như thế có gây ảnh hưởng nhiều tới tốc độ mạng ở máy tính tầng 2 hay không (modem 4 cổng ở tầng 1)? Với lại mình không hiểu CAT5 CAT6 là loại dây gì ai giải KẾT giúp với!

alone_star

3597dx Việc nối dài dây cáp mạng màu vàng như thế có gây ảnh hưởng nhiều tới tốc độ mạng ở máy tính tầng 2 hay không (modem 4 cổng ở tầng 1)? Với lại mình không hiểu CAT5 CAT6 là loại dây gì ai giải KẾT giúp với! 20m thì vẫn là bt....tốc độ máy ở tầng 2 vẫn ngon........ nhưng mà mình không hiểu bạn nói đến loại dây cáp nào? thật sự cái dây cũng không quan trọng = 2 cái đầu dây...........chuẩn RJ45 là ổn

Faerrleah

3597dx Việc nối dài dây cáp mạng màu vàng như thế có gây ảnh hưởng nhiều tới tốc độ mạng ở máy tính tầng 2 hay không (modem 4 cổng ở tầng 1)? Với lại mình không hiểu CAT5 CAT6 là loại dây gì ai giải KẾT giúp với! nó là 2 loại dây cáp xoắn...thôi bạn cứ dùng dây mạng bt đi cho lành...có mỗi chuyện lắp mạng LAN mà hỏi loằng ngoằng, cái đó chỉ có những người trên Bưu điện mới biết... Mạng có nhanh hay không tùy thuộc vào gói cước nhà bạn thôi chứ nếu có ảnh hưởng bởi độ dài của dây thì rất ít

trove1217

ch_hhh 20m thì vẫn là bt....tốc độ máy ở tầng 2 vẫn ngon........ nhưng mà mình không hiểu bạn nói đến loại dây cáp nào? thật sự cái dây cũng không quan trọng = 2 cái đầu dây...........chuẩn RJ45 là ổn Ý mình là cái sợi dây cáp màu vàng thân to cứng dài tầm 1m mà khi mua modem người ta hay cho để nối giữa modem vs máy tính đó, mình thấy loại đó tốt mà không rõ là RJ45 hay gì nữa, mà khi mình cầm đoạn 1m đó đi tiệm hỏi mua thì mấy con nhân viên bảo đó là loại dây tốt tụi e không có bán chỉ có bán loại màu trắng mà sợi mỏng hơn mềm hơn nhưng nếu a mua 20m tụi e sợ mạng yếu đó

---------- Bài thêm lúc 09:34 ---------- Bài trước là lúc 09:00 ----------

với lại cho hỏi RJ45 là chuẩn của dây hay chuẩn đầu cắm bạn nhỉ

Nguyen_yeu

hi........bạn mua loại đó rồi thì cứ dùng đi, thử cắm 2 đầu vào modern và máy tính xem thế nào? đừng lo j lắm, còn RJ45 là 1 trong nhữn cái chuẩn để bấm đầu dây thôi mà............cái này mình vẫn thường dùng khi bấm 2 cái giắc mạng

Ngày xưa dùng chung mạng mình nối dây 50m,loại rẻ tiền 800đ/m mà vẫn bền+mạng nhanh Nhiều xóm trọ còn nối dây hàng trăm mét cho xóm bên cạnh cơ mà không cần bận tâm nhiều thế đâu bác chủ thớt nhá

trinh19922001

Rj45 là chuẩn để bấm đầu dây. Thế chuẩn a, b để làm gi. Bấm chéo, bấm thẳng để làm j

Các chủ đề có liên quan khác