Phần mềm hữu ích với Internet
By p3_c0j
#497522 Hiện tại tớ đang dùng gói cước 270k/tháng của VNPT, nếu down bằng 4share.vn hay fshare thì tốc độ lúc nào cũng max khoảng 360kb/s. Nhưng không hiểu sao đợt này down trên mediafire hay các host khác ( dùng acc vip) thì tốc độ rất lẹt đẹt chỉ khoảng 50-60kb/s, mà down 1 link cũng vậy mà 5 link cũng tốc độ ~60kb/s. Bạn nào biết lý do thì cho tớ biết với. Thanks
By hoacaphe85
By hoang_thu_phong
#497533 Ế, 270k là gói easy rồi, download max phải được 512KB/sec chứ?

Về chuyện download ở 4share và fshare cao hơn MF thì có thể do IP của bạn bị bóp băng thông nước ngoài.

Lý do thì không rõ, nhưng bạn có thể dùng proxy hay sock ngon để max speed.

Có thể một thời (gian) gian nữa là bình thường
By [email protected]
#497570 Lambn Chắc khu vực các bạn có vấn đề chứ mình vẫn 510KB/s bình thường

---------- Bài thêm lúc 01:29 ---------- Bài trước là lúc 01:29 ----------

VNPT thì không bóp băng thông đâu bạn à Có, dạo trước nó bóp một loạt đó bạn, lý do là do đứt cáp, bão từ...

Nhưng sau này thì hết rồi, tuy vậy ở một số khu vực vẫn thỉnh thoảng bị thì phải.

Bạn tìm mấy topic cũ thì sẽ thấy
By pupyxun
#497571 j4cks0n_1st Ế, 270k là gói easy rồi, download max phải được 512KB/sec chứ?

Về chuyện download ở 4share và fshare cao hơn MF thì có thể do IP của bạn bị bóp băng thông nước ngoài.

Lý do thì không rõ, nhưng bạn có thể dùng proxy hay sock ngon để max speed.

Có thể một thời (gian) gian nữa là bình thường bạn này nhầm rôi thực tế nếu max nó cao hơn nhiều 1m đên 1.5mb là thường
By ntgiang168
#497585 vnprovn bạn này nhầm rôi thực tế nếu max nó cao hơn nhiều 1m đên 1.5mb là thường Bạn bị làm sao không thể

Gói easy mà đòi 1m đên 1.5mb?
By thiquocduy
#497597 Của t cũng gói đó, down max, trung bình 590KB/s. Thử vào 192.168.1.1 rồi đăng nhập với tên và mật (an ninh) khẩu là admin, kiểm tra băng thông thử xem b ạ.

Cách đây 3 tuần, t cũng chỉ down được 340KB gì đó thôi, vào thì cái downstream về chỉ có 3070Kbps thôi, tính ra tầm 2,7 Mb, mà gói thực của mình là 4, thế là gọi thợ sửa, mãi không được, mình chửi nó vì nó xuống bảo vào web ok là được...sau nó bảo sẽ gọi cho tăng băng thông...Hà Hà, giờ kiểm tra thì tới 6380Kbps rồi, tính ra gần 6Mb.
By Shey
#497610 gì mà 40-50, tui xài gói giáo viên 1 mà tốc độ MF lúc nào cũng 400-500kb/s, còn các links khác lâu lâu lag còn lên dc 1mb
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym