Phần mềm hữu ích với Internet
By kIrA1_hl
#497758 Nếu muốn cũng có thể làm được theo kiểu "mẹ con" nhưng không nên dùng vì chẳng có tác dụng gì cả !
By thuyduong55555
#497759 quangphat2905 Nhà mình đăng kí 1 gói ADSL của VNPT và có nối song song qua 2 modem (tại vì có sẵn 1 modem nữa), nhưng sử dụng đồng thời (gian) 2 modem không được (cái này mở thì cái kia tắt), ai có thể chỉ dẫn mình sử dụng đồng thời (gian) 2 modem không. cái này bạn không thể dùng 2 modem // được vì modem không chỉ định tuyến ra internet mà nó còn chứa thông tin thuê bao vì vậy không thể có 2 modem cùng chứa 1 thông tin thuê bao được, tuy nhiên bạn có thể dùng 1 chiếc modem còn lại làm stwich được bằng cách cấu hình cho cái modem đó như sau:

- Tắt chức năng DHCP của modem

- Thiết lập địa chỉ Ip tĩnh cho modem (cùng dải IP với các pc khác)

- Có thể cần tắt thêm chức năng gateway của modem

và bạn sẽ phải kết nối cáp chéo giữa 2 modem.
By quandinhhong
#497786 coc ngoiday gieng ca. COng nghe thay doi roi, không co gi la không the.

tui dang nghi ngo bi dua nao cau trom duong day mang day. toc do dơnload chi con 1 nua luc truoc. tat may ma bat modem thi den act van nhay nhu dien, nhu co nguoi dang su dung mang vay. thu vai modem roi ma no van vay. ngay truoc co the dau. ai giai thick ho tui cai, xem phong doan cua toi co dung không ?

-mother-****-
By pe_gua
#497787 @[email protected],1 duong` truyền 2 modem,nếu là nhà tui may ra gắn dc vì có 2 đường cáp dt,mà xài 2 cái modem làm gì ,mua cai switch 5 port về thix cắm lỗ nào thì cắm

---------- Bài thêm lúc 15:19 ---------- Bài trước là lúc 15:16 ----------

nofear.dragon coc ngoiday gieng ca. COng nghe thay doi roi, không co gi la không the.

tui dang nghi ngo bi dua nao cau trom duong day mang day. toc do dơnload chi con 1 nua luc truoc. tat may ma bat modem thi den act van nhay nhu dien, nhu co nguoi dang su dung mang vay. thu vai modem roi ma no van vay. ngay truoc co the dau. ai giai thick ho tui cai, xem phong doan cua toi co dung không ?

-mother-****- ,download=1/2 lúc trước là do đường truyền bạn ơi,giả như theo ý bạn thì cái thằng xài ké bạn nó download 24/24 à,lúc nào bạn down cũng gặp nó down nên mất 1/2 speed O.o,mà cáp dt đâu phải cáp điện lực đâu mà câu với kéo
By Jerron
#497799 không phải không có cơ sở, hồi xưa tui thấy người ta có bán một bộ chia adsl đó , nhưng không biết chia rồi có xài được không, vì nhà mạng cấp tài khoản riêng mà
By botruongbongoaitinh_92
#497802 Vấn đề này mình cũng đang gặp phải đây. ! đường mạng dùng 2 modem

Nhà mình có 2 máy và 2 modem nhưng có 1 đường mạng thôi. Cái modem đi theo đường mạng từ hồi mới lắp thì vào dc mạng còn cái mới mua thì không vào dc dù trên modem đèn adsl vẫn sáng ( CỦA MÌNH CÁI TẮT CÁI MỞ).

Giờ muốn dùng là dùng máy nào thì phải mang modem của đường mạng lúc mới lắp về máy đó
By baobinh_chocolat
#497803 nl2988 Vấn đề này mình cũng đang gặp phải đây. ! đường mạng dùng 2 modem

Nhà mình có 2 máy và 2 modem nhưng có 1 đường mạng thôi. Cái modem đi theo đường mạng từ hồi mới lắp thì vào dc mạng còn cái mới mua thì không vào dc dù trên modem đèn adsl vẫn sáng ( CỦA MÌNH CÁI TẮT CÁI MỞ).

Giờ muốn dùng là dùng máy nào thì phải mang modem của đường mạng lúc mới lắp về máy đó có 1 cách mà chỉ cần 1 modern dùng dc cho 2 máy không cần thêm router đấy D;

1- 1 máy dùng cổng usb của modern (cài driver đầy đủ nhé)

2-máy còn lại dùng jack mạng bình thường (RJ-45)
By matthuan
#497821 mấy anh đừng có cười, mấy anh thấy 1 mà không thấy 2, tui có 1 cái nhà và 1 cái kho cách nhau ~ 700m, nếu xài 2 modem thì dây điện thoại nó văng đầy đường, lượm về xài không hết. nếu xài switch thì tốn 700m cáp mạng(*6500 đ/m)=4.550.000 (bốn triệu năm trăm năm chục ngàn)!!!!!!!!!!! còn buồn cười nổi nữa không???????????????
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym