gemini_peaceful

Nhà mình đăng kí 1 gói ADSL của VNPT và có nối song song qua 2 modem (tại vì có sẵn 1 modem nữa), nhưng sử dụng đồng thời (gian) 2 modem không được (cái này mở thì cái kia tắt), ai có thể chỉ dẫn mình sử dụng đồng thời (gian) 2 modem không.

Mỗi máy nên sử dụng 1 modern để đường truyền tốt, nếu sử dụng 2 modern cho 1 máy thì dây đâu cho bạn cắm để kết nối với máy.

Rosselyn

Có vậy mà bạn ấy cũng hỏi nữa.Một modern nếu máy nhà thỳ chỉ có hai đầu ra một đầu là dây mang iternet còn một đầu là cỗng usb.nếu cắm đầu dây iternet thì đường truyền tốt còn đầu usb thỳ chạy chậm như rùa.Nên dùng một ADSL là tốt nhất bạn à

Từ trước đến giờ không có ai lại đi dùng 2 modem cho 1 máy. Vì không có chỗ cắm mà dù có 2 modem cắm được đi nữa thì mạng vẫn thế mà có khi lại bị chập

chip_boy9x_93

Chắc chắn sẽ không dùng được 2 model cho một đường truyền đâu bạn . Nếu mà dùng được thì nhà cung cấp dịch vụ có mà phá sản à .

tho_bongcaixanh

Theo mình dc biết, 1 đường truyền qua 1 modem thì có thể dùng bộ chia chia ra cho nhiều máy cùng sử dụng, nói thật, mình chưa nghe 1 đường truyền xài dc 2 modem. hay nếu đánh giá là có thể, thì 1 modem mở thì modem kia phải tắt.

nik.gialai

nghe có vẻ rất mới nhỉ một đường truyền dùng cho 2 mondem lần đầu tiên minh thấy cậu đấy làm như vậy đấy. Sao chúng ta không cho cậu ấy một tràng pháo tay vì một phát minh mới mà chẳng ai nghi ra phai không . Hoan Hô hô hô

Trích dẫn từ quangphat2905;2732941:
Nhà mình đăng kí 1 gói ADSL của VNPT và có nối song song qua 2 modem (tại vì có sẵn 1 modem nữa), nhưng sử dụng đồng thời (gian) 2 modem không được (cái này mở thì cái kia tắt), ai có thể chỉ dẫn mình sử dụng đồng thời (gian) 2 modem không.[/Q

ý kiến của bạn tuy cùi bắp thật.nhưng cũng vui hô vì bạn vì thành tích gây cười cho anh em.thank

Nathanial

Nhà mình mở phòng Net nên co dư 1 cái Modern để dự phòng, mình có thăng Bạn cũng làm bên IT nótư vấn mình cũng y như Bạn, mình nghĩ cả 2 thằng đều biết kết nối qua Modern USB , chậm thế nào rồi, mà nó vẫn cứtư vấn để mình cho nó cái Modern, cứcoi nhưđồ chùa vậy, nó thường đem máy của nó với mấy người quen của nó đem lên 3-4 lần mình sửa nhưng không lấy tiền, vừa vậy còn lợi dụng tình cảm bạn bè để được lợi cho bản thân, mình thấy buồn quá ...

À bạn ơi bạn nên Thank mỗi người một cái nhe.Vì khi bạn up bài lên tất cả người lũy ý kiến giúp bạn.Thỳ phãi Thank mỗi người một cái chứ.Vì đó là một cách lịch sự.đễ giúp tất cả người tich cực hơn.Mình mới hõi kỹ thuat cũa bên VNN VNPT lắp mạng nhà mình anh nói nói là không dược đâu bạn à

kuyeongthanh

ai mà sài 1 đg ADSL chơi được 2 modem thì Phần mềm e luôn nhé! e đi câu trộm nhà thằng hàng xóm...đỡ tốn gần 3l mỗi tháng =]]

lananh_VN

mrlovely9x ai mà sài 1 đg ADSL chơi được 2 modem thì Phần mềm e luôn nhé! e đi câu trộm nhà thằng hàng xóm...đỡ tốn gần 3l mỗi tháng =]] cần gì mà phải như thế hả bạn. bạn chỉ cần ra tiện vi tính mua cái hub là xong. giá cũng rẻ thôi khoảng hơn 100 ngàn tí ah. vậy là có thể share rùi. khỏi phải đăng kí internet.

khanhtoan_pc nghe có vẻ rất mới nhỉ một đường truyền dùng cho 2 mondem lần đầu tiên minh thấy cậu đấy làm như vậy đấy. Sao chúng ta không cho cậu ấy một tràng pháo tay vì một phát minh mới mà chẳng ai nghi ra phai không . Hoan Hô hô hô Đúng là cái ý đấy chỉ có mình thằng đấy mới nghĩ ra đấy nhỉ, khám phục cái lối suy nghĩ của nó quá đấy

Chẳng hạn bạn ấy có 2 modem, 1 cái sử dụng với vai trò modem(1-2 cổng), 1 cái sử dụng như 1 switch chẳng hạn (tiết kiệm được tiền mua switch),...

muaxuan0508

Bạn cho 1 cái modem chạy chế độ brighter tức là cầu nối .thì 2 cái modem của bạn mơi chạy chung được.Vì 2 cái đụng DHCP thì làm sao mà sài được cả 2 cùng lúc cơ chứ

Các chủ đề có liên quan khác