Seward

Chạy chậm là do xài bản portable nó chiếm nhiều cpu thôi. Load bản cài đặt về cài là xong.

Máy chạy chậm là chậm về vấn đề gì ấy chứ, vào mạng chậm hay là máy bị chậm đi. Nếu mạng chậm thì là điều hiển nhiên rồi

MacMurra

Bật Task Manager lên xem cái nào chiếm CPU 100% khiến máy xử lý chậm và lag thì kill nó đi

smile_at_me_22

saccalo he he có 1 cách down bằng idm mà không lo sợ 100 rồi lag khi nối file , và máy chắc chắn không bị xung , cách sau đây

1 . chọn file cần download , nhạc , Phần mềm .vvvvv miễn là có link , chuột phải vào link , chọn copy addres.....

2 . open idm lên , chọn biểu tượng icon add address.... pase link và đó ----> click oke

3 . lựa chọn save as .... để lưu lại file , mặc định sẽ vào ổ C

đây là bước quan trọng ,hay nghe mình giải KẾT cơ chế cơ chết download của idm

- idm chia nhỏ các file , frame để down load về , phụ thuộc theo bộ nhớ cookie để tải về trước dữ liệu . vì vậy khi ta down có thể chú ý đến detail của idm có nhiều luồng sử lý , chuyện lựa chọn luồng bạn có thể vào optiong để lựa chọn nhanh hay chậm bao nhiều luồng

quay lại bước chọn chỗ lưu file . vì idm chia nhỏ file , lên chuyện bạn chọn link nó vừa tự động down rồi , khi bạn chọn lưu file save xong không click vào Start download vội mà hãy để đó . hãy ước lượng dung lượng bao nhiều và gói mạng của bạn là bao nhiều , để xác định thời (gian) gian download xong .

các bạn có thể thử với những file nhạc để chứng thực điều mình nói , hay chọn nơi lưu trữ và save lại , không click start download , rồi ước lượng mb và click lại , bạn sẽ không pải nhìn thấy nó load mà trực tiếp xong luôn , đây chính là lợi thế cho những máy chậm hay ram yếu , hay down tránh bị lag mạng ,

mình vừa thử nghiệm idm , giữa 1 link với dung lượng 1gb2 (down game) ,

- 1 cái mình cho chạy tức là lưu file xong mình click start luôn , vừa tốn ram , lại lag mạng , Ping mang toàn 900 đến 1k rồi gần 2k rất là lag cho chuyện lướt web

- 1 cái mình chỉ lưu file không click start để vậy , mình ping mạng , vẫn đều 30/s 50/s mà tốc độ hoàn thiện tương tự nhau hết

có bạn nói tại sao biết thời (gian) gian nó tương tự nhau , đơn giản thôi , mình down cũng 1 link sẽ chia ra , mình chạy cái star download trước xem thời (gian) lượng down xong là bao lâu , chỗ báo thời (gian) gian là 1h32p ,oke nhé , mình chờ down xong mất 32p 49s oke chưa , sau khi xong cách 1 , mình chuyển sang cách 2 và coi giờ trên máy tính , đúng 32p49s mình click và kết quả là không hề nhìn thấy cái phần % chạy nào , 1 loạch đến hết vạch idm down và hiện sang nối file và oke .

các bạn có thể thử nghiệm và hiểu hơn , chúc các bạn thành công :x

nếu thấy hay hãy thank nhé , nút thank dưới avata kìa Làm gì mà chuyện download cũng phải vất vả vậy Chả có gì ngạc nhiên cả Cái bạn nói chẳng qua là tại dù bắt link rồi mà chưa vội kích start thì IDM nó vẫn down ngầm về với tốc độcoi nhưkhi kích thôi mà. Để thấy rõ thì cứ bắt link,đợi 1 lúc lâu lâu rồi mới ấn start download,sẽ thấy % lượng vừa down được về lớn bất ngờ Bạn căn giờ rồi mới ấn start thấy nó 1 phát xong ngay thì là tại nó vừa xong từ trứơc rồi,thời gian bằng nhau thì cũng hiển nhiên . Tóm lại là ấn sớm hay ấn muộn chẳng có gì khác nhau Còn ping khác xa nhau như thế thì chắc không có đâu,trừ khi 1 link max đường truyền,1 link thì không Bạn thử lại đi

Fonzell

duymanh777 đoạn cuối nó nối file thì máy hơi đơ là đúng Nếu nối file nhẹ thì nhanh thôi, chừng nào vài gb thì nó mới lag

motozola_83_91

son_omegamart4 Máy chạy chậm là chậm về vấn đề gì ấy chứ, vào mạng chậm hay là máy bị chậm đi. Nếu mạng chậm thì là điều hiển nhiên rồi Máy chạy chậm bạn à

Các chủ đề có liên quan khác