Phần mềm hữu ích với Internet
By televysyon_lemonquestion
Bạn thử vào Run gõ cmd rùi gõ tiếp ipconfig /all

thì sẽ thấy thông số IP mạng của bạn

Rồi vào Network connection

P/s: Thông số trên là tùy ở máy của bạn.........còn nếu trong máy khi search wifi mà không thấy cục phát thì restart máy thử xem
By i_love_you231088
#485869 QUan trọng là máy mình vẫn kết nối được mạng bằng cáp, nhưng không hiện cái tên wifi bạn mình đặt để kết nối, vừa rs hơn chục lần rồi. Chẳng lẽ card mạng bị lỗi, nhưng vô lý, nó vẫn tìm thấy mạng wifi các nhà lân cận
By vampire_princess_1997
#485870 nghe có vẻ khó nhỉ, nếu như trình điều khiển wifi của máy vừa không nhận ra thì pác dùng chương trình này thử xem: Wireless Mon 3.1 ==> Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!, chương trình này cho phép pác kết nối vào tên của mạng wifi, hay địa chỉ MAC của Access Point phát mạng đó.

Ah, nếu hệ thống mạng của pác chỉ có 1 modem kiêm nhiệm vụ phát sóng lun wifi thì pác kiểm tra Enable/Disable như trên là xong rùi; còn nếu mạng pác có modem riêng + Access Point riêng thì chỉ để 1 trong cái cấp DHCP thui, và phải cùng dải IP và subnet cũng như DNS.
By Avner
#485886 snow211 nghe có vẻ khó nhỉ, nếu như trình điều khiển wifi của máy vừa không nhận ra thì pác dùng chương trình này thử xem: Wireless Mon 3.1 ==> Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!, chương trình này cho phép pác kết nối vào tên của mạng wifi, hay địa chỉ MAC của Access Point phát mạng đó.

Ah, nếu hệ thống mạng của pác chỉ có 1 modem kiêm nhiệm vụ phát sóng lun wifi thì pác kiểm tra Enable/Disable như trên là xong rùi; còn nếu mạng pác có modem riêng + Access Point riêng thì chỉ để 1 trong cái cấp DHCP thui, và phải cùng dải IP và subnet cũng như DNS. Hix! Đã làm như pác! Và cũng thử cài soft. Kết quả không được luôn! Còn pro nào nữa không ra tay giúp mình vơi
By blog_kiss
#485902 văn vũ QUan trọng là máy mình vẫn kết nối được mạng bằng cáp, nhưng không hiện cái tên wifi bạn mình đặt để kết nối, vừa rs hơn chục lần rồi. Chẳng lẽ card mạng bị lỗi, nhưng vô lý, nó vẫn tìm thấy mạng wifi các nhà lân cận Ối rời ơi...thế mà không nói rõ ngay từ đầu

vào Run gõ ncpa.cpl

bạn Áp dụng cái wifi đi, còn cổng cắm mạng LAN bạn tắt đi là wifi chạy được
By lam_quocthao2000
#485906 Lambn Ối rời ơi...thế mà không nói rõ ngay từ đầu

vào Run gõ ncpa.cpl

bạn Áp dụng cái wifi đi, còn cổng cắm mạng LAN bạn tắt đi là wifi chạy được Không phải vậy bạn à. Cái đó thì mình biết chứ

Những cái Wifi bên cạnh nhà thì xuất hiện, nhưng cái cục wifi thằng bạn mình phát, tất cả máy trong nhà đều thấy, riêng máy mình không hiện
By Chencho
#485929 Lambn Thế thì đành pó tay thôi bạn à Uhm! Dù gì cũng Thank pác

Up chờ pro vào cứu
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym