Mình kết nối mạng bằng dây cáp thì bình thường, nhưng khi kết nối bằng thằng Wifi thì bị cái lỗi này, pro nào chỉ mình với

p/s: Mình biết lỗi này là trùng IP nhưng không biết khắc phục sao, bác nào chỉ rõ dùm mình với nhé, cụ thể ảnh càng tốt

---------- Bài thêm lúc 22:07 ---------- Bài trước là lúc 21:47 ----------

Không ai giúp đỡ à

Bạn cho chế độ tự động bắt địa chỉ IP chưa? nếu chưa bạn nên kiểm tra phần cài đặt DCPH của modem wifi, bật lên để máy tính có thể tự cập nhật IP ...Còn máy tính nên để cho máy tính ở chễ độ động nha

rua_sock

Lambn Bạn cho chế độ tự động bắt địa chỉ IP chưa? nếu chưa bạn nên kiểm tra phần cài đặt DCPH của modem wifi, bật lên để máy tính có thể tự cập nhật IP ...Còn máy tính nên để cho máy tính ở chễ độ động nha Máy mấy đứa bạn mình thì kết nối được, còn máy mình thì không. Mà nếu bật thì bật chỗ nào hả bạn? có ảnh cho mình vài tấm được không, gà mờ cái này lắm@@

bin8291792

văn vũ Máy mấy đứa bạn mình thì kết nối được, còn máy mình thì không. Mà nếu bật thì bật chỗ nào hả bạn? có ảnh cho mình vài tấm được không, gà mờ cái này lắm@@ tìm chỗ DHCP của modem í, còn bác mún cụ thể hơn thì cho cái hiệu modem là gì.

vậy pác truy cập vào modem, rùi vào mục Interface Setup, trong đó có các tùy chọn Enable, Disable DHCP, pác thử xem sao.

keongotgili07

snow211 vậy pác truy cập vào modem, rùi vào mục Interface Setup, trong đó có các tùy chọn Enable, Disable DHCP, pác thử xem sao. Enable rồi mà chẳng được bác à

bumbe_nolo

votrongsu Đổi IP lại xem bác Tại sao các cục wifi nó phát wifi thì mấy cái máy trong phòng thấy tên và chọn vào kết nối, còn máy mình thì không thấy cái tên share wifi đâu cả?.

Bạn thử vào Run gõ cmd rùi gõ tiếp ipconfig /all

thì sẽ thấy thông số IP mạng của bạn

Rồi vào Network connection

P/s: Thông số trên là tùy ở máy của bạn.........còn nếu trong máy khi search wifi mà không thấy cục phát thì restart máy thử xem

QUan trọng là máy mình vẫn kết nối được mạng bằng cáp, nhưng không hiện cái tên wifi bạn mình đặt để kết nối, vừa rs hơn chục lần rồi. Chẳng lẽ card mạng bị lỗi, nhưng vô lý, nó vẫn tìm thấy mạng wifi các nhà lân cận

nghe có vẻ khó nhỉ, nếu như trình điều khiển wifi của máy vừa không nhận ra thì pác dùng chương trình này thử xem: Wireless Mon 3.1 ==> , chương trình này cho phép pác kết nối vào tên của mạng wifi, hay địa chỉ MAC của Access Point phát mạng đó.

Ah, nếu hệ thống mạng của pác chỉ có 1 modem kiêm nhiệm vụ phát sóng lun wifi thì pác kiểm tra Enable/Disable như trên là xong rùi; còn nếu mạng pác có modem riêng + Access Point riêng thì chỉ để 1 trong cái cấp DHCP thui, và phải cùng dải IP và subnet cũng như DNS.

Avner

snow211 nghe có vẻ khó nhỉ, nếu như trình điều khiển wifi của máy vừa không nhận ra thì pác dùng chương trình này thử xem: Wireless Mon 3.1 ==> , chương trình này cho phép pác kết nối vào tên của mạng wifi, hay địa chỉ MAC của Access Point phát mạng đó.

Ah, nếu hệ thống mạng của pác chỉ có 1 modem kiêm nhiệm vụ phát sóng lun wifi thì pác kiểm tra Enable/Disable như trên là xong rùi; còn nếu mạng pác có modem riêng + Access Point riêng thì chỉ để 1 trong cái cấp DHCP thui, và phải cùng dải IP và subnet cũng như DNS. Hix! Đã làm như pác! Và cũng thử cài soft. Kết quả không được luôn! Còn pro nào nữa không ra tay giúp mình vơi

blog_kiss

văn vũ QUan trọng là máy mình vẫn kết nối được mạng bằng cáp, nhưng không hiện cái tên wifi bạn mình đặt để kết nối, vừa rs hơn chục lần rồi. Chẳng lẽ card mạng bị lỗi, nhưng vô lý, nó vẫn tìm thấy mạng wifi các nhà lân cận Ối rời ơi...thế mà không nói rõ ngay từ đầu

vào Run gõ ncpa.cpl

bạn Áp dụng cái wifi đi, còn cổng cắm mạng LAN bạn tắt đi là wifi chạy được

Lambn Ối rời ơi...thế mà không nói rõ ngay từ đầu

vào Run gõ ncpa.cpl

bạn Áp dụng cái wifi đi, còn cổng cắm mạng LAN bạn tắt đi là wifi chạy được Không phải vậy bạn à. Cái đó thì mình biết chứ

Những cái Wifi bên cạnh nhà thì xuất hiện, nhưng cái cục wifi thằng bạn mình phát, tất cả máy trong nhà đều thấy, riêng máy mình không hiện

Chencho

Lambn Thế thì đành pó tay thôi bạn à Uhm! Dù gì cũng Thank pác

Up chờ pro vào cứu

Các chủ đề có liên quan khác