Phần mềm hữu ích với Internet
By caosonhung_caosonhung
#485791 Mình kết nối mạng bằng dây cáp thì bình thường, nhưng khi kết nối bằng thằng Wifi thì bị cái lỗi này, pro nào chỉ mình với

p/s: Mình biết lỗi này là trùng IP nhưng không biết khắc phục sao, bác nào chỉ rõ dùm mình với nhé, cụ thể ảnh càng tốt

---------- Bài thêm lúc 22:07 ---------- Bài trước là lúc 21:47 ----------

Không ai giúp đỡ à
Hình đại diện của thành viên
By xuanphuong
By matlimdim_anduahau1010
#485810 Bạn cho chế độ tự động bắt địa chỉ IP chưa? nếu chưa bạn nên kiểm tra phần cài đặt DCPH của modem wifi, bật lên để máy tính có thể tự cập nhật IP ...Còn máy tính nên để cho máy tính ở chễ độ động nha
By rua_sock
#485819 Lambn Bạn cho chế độ tự động bắt địa chỉ IP chưa? nếu chưa bạn nên kiểm tra phần cài đặt DCPH của modem wifi, bật lên để máy tính có thể tự cập nhật IP ...Còn máy tính nên để cho máy tính ở chễ độ động nha Máy mấy đứa bạn mình thì kết nối được, còn máy mình thì không. Mà nếu bật thì bật chỗ nào hả bạn? có ảnh cho mình vài tấm được không, gà mờ cái này lắ[email protected]@
By bin8291792
#485826 văn vũ Máy mấy đứa bạn mình thì kết nối được, còn máy mình thì không. Mà nếu bật thì bật chỗ nào hả bạn? có ảnh cho mình vài tấm được không, gà mờ cái này lắ[email protected]@ tìm chỗ DHCP của modem í, còn bác mún cụ thể hơn thì cho cái hiệu modem là gì.
By keongotgili07
#485836 snow211 vậy pác truy cập vào modem, rùi vào mục Interface Setup, trong đó có các tùy chọn Enable, Disable DHCP, pác thử xem sao. Enable rồi mà chẳng được bác à
By bumbe_nolo
#485838 votrongsu Đổi IP lại xem bác Tại sao các cục wifi nó phát wifi thì mấy cái máy trong phòng thấy tên và chọn vào kết nối, còn máy mình thì không thấy cái tên share wifi đâu cả?.
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym