Carver

Mọi người ơi! Làm ơn giúp mình cái này với! Mình cài được IDM vào máy rồi nhưng khi bắt đầu download cái gì đó là nó hiện lên cửa sổ nhỏ My ISP có dòng thông báo Connecting Device, một lúc sau thì nó hiện: The ramote computer did not respond. For further assistance, click more Info or search Giúp and support center for this error number. Bên dưới là chữ Redial có vài chục giây đếm ngược. Đếm hết thì nó lại hiện chữ Connecting Device nữa!

Mình không down được cái j hết! Híc! Có ai giúp mình ko?

myn_stupid

Hướng dẫn anh em khắc phục lỗi này như sau:

1. Vào IDM Options > Tab Dial Up > bỏ check Use Window Dial Up Networking đối với mình đang dùng mạng modem.

2. Tương tự vào IDM Options > Tab Dial Up > nhưng check Use Window Dial Up Networking đối với mình đang dùng USB 3G nhập password vào mà nhà mạng 3G vừa cung cấp cho mình thôi.

Chúc các bạn thành công!!!

tranphu_quoc

thank bạn rất nhiều, mình dùng mạng cố định nên bỏ chon cái đó đi là được, vì mỗi khi dowload nó cứ đòi connecting

thanhnsbk

Khổ, dùng ORBIT cho rồi, chạy đua j thế không biết ORBIT ngon gấp 10 IDM IDM còn Cr-ack tùm lum mệt quá. Resumer download file lỗi. Không bắt link download. Bắt định dạng file xóa định dạng file trong File types rồi vẫn bắt--------------------------------> Unistall

Các chủ đề có liên quan khác