hom_qua

Bác nên chọn cái E173eu-1, cái này bền hơn, driver ngon hơn và có thể unlock tạm thời (gian) xài đa mạng. Con mf190s em thấy chết khá nhiều, driver lại ngu nữa!

Ocelfa

Mình thì thấy con E173 nó ổn định hơn, con MF190 mình đang xài thường hay bị rớt mạng.

pink_piglet_94

Chưa dùng con E173 nhưng mà đang dùng MF190 thấy nhiều lúc nó ổn định chạy vù vù, nhưng mà lúc nó buồn buồn thì load mãi trang web không xong, đặt biệt là sau thời (gian) gian dài liên tục dùng nó nóng như cục than rồi thì cứ muốn rút ra đập. @@

Aingeru

Mình vừa từng dùng cả 2 model này và thấy rằng E173 có độ ổn định cao hơn so với MF190, MF190 thường hay bị ngắt kết nối giữa chừng khi sử dụng. Tuy nhiên hiện tại các cửa hàng của Viettel đều vừa không có loại E173 mà chỉ có MF190 do không liên kết được với đối tác sản suất E173.

Bạn nên xài dòng USB dòng E ( E173Eu-1) vì mình nghe nói nó tốt hơn dòng M và có thể unlock để xài đa mạng được. Mình cũng đang xài USB dòng E đây tốt lắm, nhưng khi xìa chừng 3,4h thì nó hơi nóng nên hơi chậm, tháo ra để cho mát lại gắn dô là ok...

Travion

Đúng vậy. E171 ổn định hơn MF191. Giao diện quản lý cũng đẹp hơn nữa.

My_xjnk

Mình đang xài con E173Eu-1 thấy khá ổn. Còn con kia mình không biết!!!

giaiky2007

Mình vừa dùng cả 2 loại rùi thấy e173eu1 không bị dis mạng giữa chừng không tự động vào trang 4share dễ dàng unlock để dùng đa mạng.

đang so sánh con e173eu-1 với con MF190S chứ có phải con MF190 đâu mà các bạn nói như thật thế. con MF190s mình dùng lâu nay thì không unlock được

---------- Bài thêm lúc 10:36 ---------- Bài trước là lúc 10:34 ----------

chuẩn đấy !
bm 2010 Mình vừa dùng cả 2 loại rùi thấy e173eu1 không bị dis mạng giữa chừng không tự động vào trang 4share dễ dàng unlock để dùng đa mạng.

Theo mình thì bạn nên chọn E173Eu-1, con MF190S tuy mở băng thông dê hơn nhưng xài driver cũ nếu bị hư thì rất khó sửa

Các chủ đề có liên quan khác