trangsophia85

Đầu tiên mong tất cả người đọc hết cái này ạ
Atlas 3D Giải phẫu người - Interactelsevier - Cyber Anatomy
1. EasyWAMP
2. 3D Life player
3. Data files

Part 1:

Part 2:
Cách cài đặt

1. Cài EasyWAMP

2. Cài 3D Life Player

3. Vào file hosts trong windows (C:\Windows\System32\drivers\etc)

Thêm dòng sau

127.0.0.1 interactelsevier.com

4. Giải nén data files được folder www. Vào thư mục cài đặt EasyWAMP, xóa thư mục www, thay nó bằng folder www vừa giải nén

5. Restart máy

6. Mở trình duyệt, truy cập địa chỉ
Code: http://interactelsevier.com/products/launch/netter/New%20folder/Cyber-Anatomy.htm 7. Xong (có thể lúc chạy sẽ có báo lỗi thiếu components, cứ nhấn ok không sao, hay ra màn hình đen thì reload lại trình duyệt)

Phần mềm đây

Trang chủ của phần mềm đây

Đây là link phần mềm Elsevier's 3D Interactive Anatomy

Và đây là giá của nó
Code: Netter's 3D Interactive Anatomy — 12 month individual online access -$129.95
Elsevier's 3D Interactive Anatomy — 12 month individual online access -$129.95 Còn đây là hình ảnh lúc dùng free trial ( các bạn cũng có thể reg 1 nick dùng trial 1 ngày nhé, ngay trang chủ có nút free trial đó)
Nếu bấm nút LAUNCH Elsevier's 3d interactive anatomy sẽ tạo ra 1 cửa sổ mới như sau
Chú ý địa chỉ của cửa số mởi là

Sau đó load tiếp như các hình sau

Đó là trial 1 ngày

Còn trên kia là bản full

Sau đây là một số thắc mắc của mình mong được giải đáp
Cơ chế của bản full trên kia

Easywamp để làm gì????. Tại sao giải nén thư mục www vào thư mục cài đặt rồi vào 1 địa chỉ này
Code: http://interactelsevier.com/products/launch/netter/New%20folder/Cyber-Anatomy.htm lại được (và tại sao lại phải tắt mạng?)

Lúc đầu mình tưởng là down cả trang web về, nhưng dùng offline explorer cho đường dẫn
(đường dẫn của bản trial) lại k có 1 dữ liệu nào

Và dữ liệu ở kia lấy kiểu gì?

Và có thể thực hiện cách lấy dữ liệu tương tự như vậy đối với trang web sau không?

Trang reg nick trial 1 ngày của trang đó

(cách thức cũng tương tự như phần mềm trên, cũng mở một cửa sổ trình duyệt mới,v,v,v, đại loại là y hệt)

Bài hơi dài, mong tất cả người lượng thứ!

có liên quan gì giữa giai phẩu người và lấy dữ liệu trang web vậy chủ thớt??

Mong chủ thớt nói thêm về cơ chế hoạt độn của nó đi

endlesslove0790

contra4 có liên quan gì giữa giai phẩu người và lấy dữ liệu trang web vậy chủ thớt??

Mong chủ thớt nói thêm về cơ chế hoạt độn của nó đi Có thể nói tóm tắt lại là

Có phần mềm tên là Atlas 3D Giải phẫu người - Interactelsevier - Cyber Anatomy (bản online giá 130 $ một năm, sau một năm lại nạp tiền vào cho nó) (đây là phần mềm online nhé)

Và cái mình chỉ dẫn ở trên là bản full đem về máy mà dùng

Và mình muốn tìm hiểu cách người ta có bản full đó. Bởi vì mình muốn áp dụng nó vào phần mềm ở trang . Vì cách thức của 2 phần mềm là như nhau

dang_kim_dung

vnloveZ điên nặng Topic này mà bảo rất tốt Đây là 1 phần mềm 3D về cơ thể người rất hay, mình đang học 3D nên rất cần mấy cái thế này

Thj_thj

Muốn zip được code của mấy trang kiểu đó thì bạn phải pro asp lắm mới lấy được. Trong PHP thì còn biết up shell còn asp thì mình hok biết làm thế nào,

À, mình muốn hỏi bạn là soft easy wamp đó để làm gì thế, mình có biết chút ít về web, mong có thể giải KẾT thắc mắc cho bạn

---------- Bài thêm lúc 22:34 ---------- Bài trước là lúc 22:33 ----------

À, mình biết rồi, soft đó là soft tạo server ảo

---------- Bài thêm lúc 22:58 ---------- Bài trước là lúc 22:34 ----------

Đây đây, mình đang tải soft đó về coi thử

Chưa tải xong nhưng qua một số thông tin ban đầu mà bạn post ở trên thì mình có thể giải KẾT 1 số điều sau :

Thứ 1:

Easywamp để làm gì????

Đó là 1 soft tạo server ảo dùng để chạy web có database trên máy bạn mà không cần up lên mạng thật, hay dùng để chạy file php.

Nó có thể chạy toàn bộ 1 trang web có database đầy đủ hết (trong trường hợp này đó là trang web có cái atlas 3D đó)

Thứ 2:

Tại sao giải nén thư mục www vào thư mục cài đặt rồi vào 1 địa chỉ này

Code:

lại được (và tại sao lại phải tắt mạng?)

Đó là do để sử dụng server ảo thì bạn phải copy toàn bộ trang web vô cái folder www đó, để bắt đầu chạy thì dẫn đường dẫn tới đó

Có 1 điều bạn không hỏi nhưng mình nghĩ bạn cũng nên biết đó là:

"Vì sao phải chình sửa file host của window???"

Mình nghĩ như thế là vì trả lời câu đó sẽ lũy phần trả lời cho câu hỏi của bạn.

Khi dẫn đường dẫn đến trang web trong folder www thì phải đặt đường dẫn có dạng như sau:

localhost/(folder trang web)

ví dụ cho dễ hiểu nè:

Tức là nó sẽ dẫn đến file 1.php trong thư mục web nằm trong folder www

Nhưng vì các đường link của trang web atlas đó không có định dạng web kiểu localhost nên mới phải chỉnh file host

Vậy file host làm gì????

File Host là một tập tin được sử dụng trong các hệ điều hành để lưu trữ thông tin IP của các máy chủ và tên miền Domain được trỏ tới. Nó được coi là Mini DNS trên chính máy bạn để giúp hệ điều hành dịch từ tên miền thân thiện với con người như VnTim.Tk tới một địa chỉ IP của máy chủ nơi tên miền VnTim.Tk được quản lý, địa chỉ này là duy nhất trên mang Internet

Nội dung file Host như sau:
Code: #This is an example of the hosts file
127.0.0.1 localhost loopback
127.0.0.1 vntim.tk
::1 localhost Trong đó dấu # để chỉ sau đó là ghi chú

Dòng "127.0.0.1 vntim.tk" để nói lên tên miền vntim.tk được trỏ đến địa chỉ IP 127.0.0.1

vậy trong trường hợp này

127.0.0.1 interactelsevier.com để chỉ tên miền interactelsevier.com trỏ đến IP 127.0.0.1 tức là IP của máy bạn đó

Mục đích của chuyện này là chuyển hết tất cả các link có dạng interactelsevier.com/... sang localhost hết (sướng không ??)

Và lẽ dĩ nhiên là phải tắt mạng chứ không tắt thì nó sẽ tự động chuyển tới trang web thật, thì làm sao có thể dùng được nữa chứ

Đó là mấy câu hỏi đầu của bạn, còn câu liên quan tới database của nó thì đợi mình tải xong hết xem thử rồi trả lời cho bạn nhé

thangcohuthtd1 Muốn zip được code của mấy trang kiểu đó thì bạn phải pro asp lắm mới lấy được. Trong PHP thì còn biết up shell còn asp thì mình hok biết làm thế nào, vậy là liên quan tới lập trình rồi cái này mình mù tịt
godfatherboy À, mình muốn hỏi bạn là soft easy wamp đó để làm gì thế, mình có biết chút ít về web, mong có thể giải KẾT thắc mắc cho bạn

---------- Bài thêm lúc 22:34 ---------- Bài trước là lúc 22:33 ----------

À, mình biết rồi, soft đó là soft tạo server ảo

---------- Bài thêm lúc 22:58 ---------- Bài trước là lúc 22:34 ----------

Đây đây, mình đang tải soft đó về coi thử

Chưa tải xong nhưng qua một số thông tin ban đầu mà bạn post ở trên thì mình có thể giải KẾT 1 số điều sau :

Thứ 1:

Đó là 1 soft tạo server ảo dùng để chạy web có database trên máy bạn mà không cần up lên mạng thật, hay dùng để chạy file php.

Nó có thể chạy toàn bộ 1 trang web có database đầy đủ hết (trong trường hợp này đó là trang web có cái atlas 3D đó)

Thứ 2:

Đó là do để sử dụng server ảo thì bạn phải copy toàn bộ trang web vô cái folder www đó, để bắt đầu chạy thì dẫn đường dẫn tới đó

Có 1 điều bạn không hỏi nhưng mình nghĩ bạn cũng nên biết đó là:

"Vì sao phải chình sửa file host của window???"

Mình nghĩ như thế là vì trả lời câu đó sẽ lũy phần trả lời cho câu hỏi của bạn.

Khi dẫn đường dẫn đến trang web trong folder www thì phải đặt đường dẫn có dạng như sau:

localhost/(folder trang web)

ví dụ cho dễ hiểu nè:

Tức là nó sẽ dẫn đến file 1.php trong thư mục web nằm trong folder www

Nhưng vì các đường link của trang web atlas đó không có định dạng web kiểu localhost nên mới phải chỉnh file host

Vậy file host làm gì????

vậy trong trường hợp này

127.0.0.1 interactelsevier.com để chỉ tên miền interactelsevier.com trỏ đến IP 127.0.0.1 tức là IP của máy bạn đó

Mục đích của chuyện này là chuyển hết tất cả các link có dạng interactelsevier.com/... sang localhost hết (sướng không ??)

Và lẽ dĩ nhiên là phải tắt mạng chứ không tắt thì nó sẽ tự động chuyển tới trang web thật, thì làm sao có thể dùng được nữa chứ

Đó là mấy câu hỏi đầu của bạn, còn câu liên quan tới database của nó thì đợi mình tải xong hết xem thử rồi trả lời cho bạn nhé vừa hiểu xong hết phần đầu thank nhé!

Hic, mạng lác quá, nãy giờ chưa tải xong luôn, muốn xem cái database nó thử mà cũng không được nữa

Lúc đầu mình tưởng là down cả trang web về, nhưng dùng offline explorer cho đường dẫn
(đường dẫn của bản trial) lại k có 1 dữ liệu nào

Và dữ liệu ở kia lấy kiểu gì?

Và có thể thực hiện cách lấy dữ liệu tương tự như vậy đối với trang web sau không?

Trang reg nick trial 1 ngày của trang đó

(cách thức cũng tương tự như phần mềm trên, cũng mở một cửa sổ trình duyệt mới,v,v,v, đại loại là y hệt)

Ok, xem xong rồi, giờ trả lời tiếp cho bạn đây:

Bạn không thể mở được dữ liệu của nó một phần vì lúc đó bạn chưa làm server ảo + chỉnh file host nên nó không chạy được là phải.

Vả lại, không dễ gì dùng 1 trình download để lấy tất cả các file về đâu bạn, có nhiều file như php không thể tải được bình thường đâu

Đúng như 1 bạn ban nãy vừa nói, nếu không phải là người làm ra web này thì phải là 1 hacker giỏi, hack = cách up shell hay làm dùng các cách khác để lấy toàn bộ database về

Bạn có thể thấy là thư mục data của nó nằm ở folder app trong folder www (gồm các file 3D đó)

Xem qua mã js nối với các file đó, mình nhận thấy là bạn vẫn có khả năng lấy data sang trang khác, chỉ cần copy cả thư mục www và giữ nguyên đường dẫn là được (thực ra bạn vẫn có thể đổi đường dẫn trong source code nhưng làm thế rất mất công, lại dễ khiến web đó không hoạt động nữa, nếu không sửa đúng và đủ các link

---------- Bài thêm lúc 00:09 ---------- Bài trước là lúc 00:04 ----------

Uhm, về cái soft ở trang kia thì để mình xem cho nhé. Sẽ cố gắng trả lời sớm cho bạn

---------- Bài thêm lúc 00:25 ---------- Bài trước là lúc 00:09 ----------

À, bạn ơi trang kia nó đâu có online đâu mà là mua đĩa cơ mà

Tayson

Có online mà. Mình làm 1 cái nhé

Many thanks for your request. Please find below your username and password:

This will be available for 24 hours when you first log in.

Your username: [email protected]

Your password: salmonkhaki

Enter the above in the subscriber login area on the homepage at .

Log in vào và chọn 3D Anatomy for Yoga

Các chủ đề có liên quan khác