1. Chuẩn bị

-Đầu tiên bạn cần đăng ký 1 acc miễn phí của fshare

-Công cụ Fshare Tool:

-Phần mềm download IDM Download Portable IDM 6.20.1.3 không cần cài đặt

2. "Chế biến" nào

Bước 1: các bạn cài công cụ Fshare tool

Bước 2: Add Fshare vào IDM

- Mở IDM lên và chọn: Tùy chọn ( Options) => cơ bản (General) => Thêm trình duyệt (Add browser...) => chọn "ok" => chọn đường dẫn tới thư mục của Fshare tool (mặc định là: C:\Program Files\Fshare Tool ) rồi chọn Fshare tool ( các bạn cũng có thể chọn shortcut của Fshare ngoài màn hình) => Open => OK

Bước 3: Mở Fshare tool và đăng nhập acc miễn phí vừa tạo lúc nãy

Bước 4: Trong tab "Tải xuống" chọn Tạo mới => Paste link Fshare mục Đường dẫn, ở mục Lưu đến bạn có thể chon bất kì chỗ nào trong máy tính (vì chúng ta không sử dụng fshare tool để download mà ) => chọn Download

Bước 5: Chọn tập tin cần download (1) rồi bấm nút Bắt đầu (2)

Bước 6: Bây giờ chúng ta tiến hành download bằng IDM như bình thường

Bước 7: Bấm Thanks và tận hưởng nào

P/s: Văn chương mình hơi tệ nên có gì không hiểu các bạn cứ hỏi

Có vài bạn hỏi mình ? cách xóa lịch sử tải xuống trong fshare

Cái này bạn nên đọc bài Xóa lịch sử trình duyệt:
Cách xóa lịch sử duyệt web cờ rôm, dùng không lưu lại dấu vết
Cần giúp đỡ về xóa history của Firefox

Video: http://video.ketnooi.com/video/spymUtLf ... refox.html

anna_le

có max speed thật không bạn. sao thấy bạn down được có 1 luồng thía. 200KB/s à. free fshare mình down được có 400KB/s

girlplay_bizboz

satthuit có max speed thật không bạn. sao thấy bạn down được có 1 luồng thía. 200KB/s à. free fshare mình down được có 400KB/s Không biết bọn VNPT làm ăn thế nào nhưng từ khi mình thay hộp modem mới thì tốc độ không còn được như trước nữa (500KB/s ) còn bây giờ thì chỉ có 300 là cùng, nãn vãi định khi nào hết hợp đồng chuyển qua mạng khác luôn

cái này max speed thật nhưng nó không cho pause, không resume được, dang down 1 file cỡ 5Gb mà mất mạng thì coi như xong lại bắt đâu lại từ đâu, cái này chỉ được cái không phải chờ như cách thông thường thôi!!

Ferrel

nhoxsieuway Không biết bọn VNPT làm ăn thế nào nhưng từ khi mình thay hộp modem mới thì tốc độ không còn được như trước nữa (500KB/s ) còn bây giờ thì chỉ có 300 là cùng, nãn vãi định khi nào hết hợp đồng chuyển qua mạng khác luôn nghe nói VNPT là tốt nhất rùi. chắc dạo này megashare ế quá nên VNPT nó chặn mấy mạng VN khác ý mà

Mình đang xài FTTH viettel 350k/t. speed 1.5-1.8 MB/s . down = acc vip fshare

nhung48hb

satthuit nghe nói VNPT là tốt nhất rùi. chắc dạo này megashare ế quá nên VNPT nó chặn mấy mạng VN khác ý mà

Mình đang xài FTTH viettel 350k/t. speed 1.5-1.8 MB/s . down = acc vip fshare hay là do cái modem của mình nhỉ để bữa nào kiểm tra xem

Cadarn

nhoxsieuway Không biết bọn VNPT làm ăn thế nào nhưng từ khi mình thay hộp modem mới thì tốc độ không còn được như trước nữa (500KB/s ) còn bây giờ thì chỉ có 300 là cùng, nãn vãi định khi nào hết hợp đồng chuyển qua mạng khác luôn mạng nhà mình cũng vnpt.dạo này nó làm ăn thế nào chứ tầm này mạng chán lắm.

quyenthiendac

Max speed nhưng chỉ có 1 connection của IDM chạy thì khác gì đăng nhập acc free rồi download trực tiếp trên fshare.vn.

quangtu20022001

cái này cũng tự mày mò định post lên mấy lần cho anh em rồi.

mà mạng của bác chủ thớt hơi chậm nhỉ? mạng em kéo lên tận 600

FPT thì max speed không cần acc vip. Tạo cái tài khoản free cũg được mà không tạo cũng được.

Nhưng không resume được. Thỉnh thoảng 80% down từ đầu thì bách nhục

hodolocha nhà mình dùng mạng 150k/tháng dùng acc free còn down nhanh hơn ấy chứ thì mình cũng xài gói Bacsic của megavnn đây, lúc trước thì download luôn trên 400KB/s nhưng do nghịch quá nên làm hỏng modem phải thay modem mới, cùng từ đó tới nay không bao giờ download được 400KB/s nữa

Các chủ đề có liên quan khác