speed_love_xxx

Chẳng hiểu sao sáng nay mình vào yahoo lại không đươc nữa,nó cứ thông báo:"Chúng tui không thể đăng nhập bạn vào yahoo! Messenger"

Trong khi đó mình vẫn vào web được bình thường.

Mình tìm hiểu vấn đề này qua google thấy bảo phải chỉnh lại kết nối internet nhưng vẫn chưa hiểu lắm!

Mong được các bạn giúp đỡ ! Cảm ơn!

Mà mình cũng không vào được web của yahoo luôn (trừ cái 360 plus).

Hanley

bạn vào YM! trên web đi, chắc là có thằng nào "tình cảm" với bạn nên chơi bạn = keylocker rồi.

Vào YM! = web xong thì thoát ra và vào YM! bt chắc là ok đấy

cong1044 Chẳng hiểu sao sáng nay mình vào yahoo lại không đươc nữa,nó cứ thông báo:"Chúng tui không thể đăng nhập bạn vào yahoo! Messenger"

Trong khi đó mình vẫn vào web được bình thường.

Mình tìm hiểu vấn đề này qua google thấy bảo phải chỉnh lại kết nối internet nhưng vẫn chưa hiểu lắm!

Mong được các bạn giúp đỡ ! Cảm ơn!

Mà mình cũng không vào được web của yahoo luôn (trừ cái 360 plus). Lỗi này xảy ra cóa thể do bạn đổi Proxy trình duyệt !!!

Đừng dùng Proxy nữa , đưa về mặc định là ổn !!!

cua_zop

Mình vừa đưa IE về cấu hình mặc định rồi khởi động lại máy,giờ hoạt động bình thường rồi. Thank các bạn nhé!

Kasia

abc_253_39 Mình không hiểu cách sửa, bạn có thể nói rõ hơn không ??? Mở IE lên :

Tool --> option --> làm theo hình !!!

kuron56

Lỗi đăng nhập YH có rất nhiều,nhưng nói 4 lổi thường gặp

1: Do thao tác sai

Gõ sai pass,kiểm tra lại phím Caps Lock có bật?Shift có kẹt?

Coi lại bộ gõ

2: Lỗi do mạng

Về mạng các bạn kiểm tra kĩ lại đường truyền,cap..

Lỗi đường truyền bị ngắt(rớt mạng tạm thời-vào lại sau).

3.Lỗi do bị thay đổi IP của máy

Trích:

"There was a problem signing into Yahoo! Messenger. Please try again a little bit later"

hay

"Do yahoo có vấn đề nên không thể đăng nhập được"

Lỗi này bực mình nhất vì vẫn duyệt web được.Đây là lỗi YH! nhưng do..IE gây ra(vì YH! cần IE khi đăng nhập).Bạn mở IE>Tool>Internet option>chọn thẻ Connections>Lan Setting,bỏ chọn phần Use a proxy server for your LAN.

Xóa cookies và thử lại với trình duyệt khác

4: Do virus

Về virus:Đa số là các worm của Việt mình

các bạn dùng BKAV hay CMC+ Spyware doctor

Tắt system restore và quét trong safemode

Trích:

Tắt system restore bằng cách nhấp phải chuột My Compurter->Properties->System restore và chọn Turn Of

Vô safe mode bằng cách khi nhấn nút Power để mở máy bạn nhấn F8 liên tục co 1 bảng hiện ra và chọn hàng safe mode

Mình chỉ có đúng một lần không đăng nhập được vào YH đó là lần bị hack nick, đau không chịu được

Các chủ đề có liên quan khác