Phần mềm hữu ích với Internet
By linhxinh_xinh
#447399 Theo kinh nghiệm của mình và 1 số người bạn dùng các mạng khác nhau có 1 nhận xét sau:

+SCTV: chuối nhất trong tất cả các mạng mà mình từng biết

+Viettel: download khủng nhưng chơi game lại lag

+VNPT: ổn định, download khá nhanh nhưng thằng em mình gần đây nói là rất chậm theo mình nghĩ tùy khu vực, giá rẽ

+FPT: ổn định, download nhanh nhưng hạn chế host nước ngoài ( tùy vào thời (gian) điểm, không phải giờ cao điểm thì vẫn max speed như host trong nước), cắm máy auto ít dis.

Hiện mình đang dùng gói iShare ( 15mbps/3mbps) giá đang khuyến mãi là 520k/tháng thấy xài rất ổn định download mediafire, youtube hay host trong nước đều max 1.8 mb/s. À bạn nên phân biệt giữa mbps với mb/s (tốc độ download trên IDM), tính theo là mbps/8 = mb.
By hongchau1088
#447417 island92 cho mình hỏi là gói cước 300k của FPT download bao nhiu Kbs/s vậy bác

@ thanks các bạn ạ 8mbps nhé bạn ( dow max khoảng 938 kb/s )

---------- Bài thêm lúc 18:09 ---------- Bài trước là lúc 18:08 ----------

Vote Fpt nếu cam chịu dùng host trong nước
By noen_2015
#447466 danghai789 Theo kinh nghiệm của mình và 1 số người bạn dùng các mạng khác nhau có 1 nhận xét sau:

+SCTV: chuối nhất trong tất cả các mạng mà mình từng biết

+Viettel: download khủng nhưng chơi game lại lag

+VNPT: ổn định, download khá nhanh nhưng thằng em mình gần đây nói là rất chậm theo mình nghĩ tùy khu vực, giá rẽ

+FPT: ổn định, download nhanh nhưng hạn chế host nước ngoài ( tùy vào thời (gian) điểm, không phải giờ cao điểm thì vẫn max speed như host trong nước), cắm máy auto ít dis.

Hiện mình đang dùng gói iShare ( 15mbps/3mbps) giá đang khuyến mãi là 520k/tháng thấy xài rất ổn định download mediafire, youtube hay host trong nước đều max 1.8 mb/s. À bạn nên phân biệt giữa mbps với mb/s (tốc độ download trên IDM), tính theo là mbps/8 = mb. Mình đang dùng Viettel gói Eco giá 385k (cả VAT ) 12Mb down 1Mb5/s , upload lúc xem sopcast thì nhảy số vô cùng toàn 2Mb/s .
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym