Trước khi bắt đầu mình xin Thank thành viên TDNC của tinhte.vn và oximen1984 của ketnooi.com/forum vừa chia sẽ kiến thức cho cộng đồng .Mình xin bổ sung một chút từ bài viết của hai thành viên trên để hoàn thiện.

Bước 1: Đăng ký tài khoản box.net ( nếu bạn vừa có thì bỏ qua bước này )

Bạn truy cập vào link sau

Và đăng ký theo mẫu sau:

các bạn nên dùng mail thật để có thể khôi phục lại mật (an ninh) khẩu sau này.

Bước 2 : Kiểm tra mail.

Bạn vào mail vừa đăng ký trên sẽ nhận được mail như sau:

Click vào link để hoàn tất chuyện đăng ký.

Như vậy thì bạn vừa có một tài khoản box.net có 5GB free và up tối đa 1 file 25MB

Bước 3 : Upgrade tài khoản box.ne từ 5GB (25MB/ file ) lên 50GB (100MB/ file)

Trước hết bạn tải tool này về
( link tải trực tiếp nếu có gặp ads thì các bạn nhấn skip ads nhé)

Sau đó tiến hành cài các bạn chạy và chọn
"Continue with trial version"

và đợt một lát để chương trình load Android OS

Sau đó bạn click File => Patch to app : chọn đường dẫn nơi lưu file 50GB4box.apk, sau đó chạy nó.

Bên phải cửa sổ sẽ hiện ra nơi để bạn nhập mail và mật (an ninh) khẩu :d bạn biết phải nhập gì rồi chứ :x.ok thì bạn nhận được thông báo là vừa được nâng lên 50GB rồi đó.

Bước 4 : Biến box.net thành 1 ổ cứng tromay conputer:

1Vào My Computer > Nhìn sang khung bên trái, chỗ Network > Click chuột phải, chọn > Map network drive...
Bấm vào dòng chữ "Connect to a Web site that you can use to store your documents and pictures".

Chọn "Choose a custom network locaton", bấm Next.
Gõ địa chỉ "https://www.box.net/dav" (không có dấu ngoặc kép) vào ô "Internet or network address", bấm Next.

Một cửa sổ đăng nhập hiện ra, bạn điền thông tin Username và Password tài khoản Box.net của bạn vào, sau đó bấm OK và đặt tên cho ổ đĩa mới này (mình đặt là Box.net).

Xong, giờ trong My Computer của bạn sẽ hiện ra một thư mục mới có tên mà bạn vừa mới đặt.

Trong thư mục này chứa toàn bộ những file có trên Box.net và bạn có thể sao chép tập tin thoải mái trong đây. Mặc dù khá tiện lợi tuy nhiên mình thấy tốc độ upload/download file bằng cách này khá chậm, không nhanh như khi dùng Box.net trên trình duyệt. Nhưng nếu bạn hay làm chuyện với những file có kích thước nhỏ thì dùng cách này sẽ thuận tiện hơn nhiều (muốn xóa thư mục này ra khỏi My Computer thì nhấn chuột phải lên thư mục Box.net rồi chọn Delete).

Lưu ý: nếu bạn gặp phải lỗi "The folder you entered does not appear to be valid..." thì có thể dùng 1 trong 2 cách sau:

Dùng địa chỉ " " (bỏ chữ "s") (Thank bạn @rabbit810/ tinhte.vn)

hay dùng địa chỉ " " (Thank bạn @nhantong06/ tinhte.vn)

Chúc các bạn thành công!

Kukun - thân.

Bonifacio

update lên 50GB chứ không phải 500GB nhé bạn

---------- Bài thêm lúc 21:15 ---------- Bài trước là lúc 21:06 ----------

Lưu ý: nếu bạn gặp phải lỗi "The folder you entered does not appear to be valid..." thì có thể dùng 1 trong 2 cách sau:

Dùng địa chỉ "http://www.box.net/dav" (bỏ chữ "s") (Thank bạn @rabbit810/ tinhte.vn)

hay dùng địa chỉ "http://www.box.com/dav" (Thank bạn @nhantong06/ tinhte.vn)

Đã làm trên XP nhưng thất bại, kiểu gì nó cũng thông báo lỗi The folder you entered does not appear to be valid...

Bertolde

Kiếm Ma update lên 50GB chứ không phải 500GB nhé bạn

---------- Bài thêm lúc 21:15 ---------- Bài trước là lúc 21:06 ----------

Đã làm trên XP nhưng thất bại, kiểu gì nó cũng thông báo lỗi The folder you entered does not appear to be valid... tk bạn nhé, bàn phím mình k nhạy lắm nên gõ nhầm, bạn nên thử lần # đi, mình thừ 2 lần mới dc đó

vquynhvn89

cứ bị lỗi này hoài bạn ơi "The folder you entered does not appear to be valid..."

zik_xauxi

ch_hhh Hix......dùng link adf.ly để kiếm tiền ah? có 2 link thôi bạn, còn chữ ký thì mình làm thế cho ngắn để đủ yêu cầu của forum
toilaaikilan vừa làm bị lỗi login error lỗi khi nào hả bạn?
ngocdungpham Lấy nguồn từ hả chú em! không bạn à, từ tinhte.vn và forum mình
phong_trao2712 cứ bị lỗi này hoài bạn ơi "The folder you entered does not appear to be valid..." bạn nên thử lại vào lúc khác nhé

popy_to

dang dinh kiem hay day de lam thu fat xem sao. thanks pro ai mà dùng cáp quang hay có mạng ok thì cái này k khác gì ổ cứng cả

tear_backflow

Dùng địa chỉ "http://www.box.net/dav" (bỏ chữ "s") (Thank bạn @rabbit810/ tinhte.vn)

hay dùng địa chỉ "http://www.box.com/dav" (Thank bạn @nhantong06/ tinhte.vn)

Mình làm đều thất bại cả! cách sửa chữa sao hả mấy bồ?

nicholas_chan17

Đã thành công, thanks.

P/s: Cho mình hỏi là ổ này (50gb) mình sao lưu file và sử dụng như 1 ổ cứng thực thụ luôn hả bạn.

Vd: mình lưu 1 bài nhạc hay 1 đoạn video, thì mình lưu vào đó và double click vô là chạy luôn à ??

Thư mục (hay ổ ảo) này có giúp mình mở file (đã lưu) dạng offline (không kết nối internet) không ?

Thank

Ôi thôi, tui "cut" 1 cái file key chương trình diệt virut của tui past vô, nó hiện 1 cái bảng rồi paste ngược lại cũng không được => mất key.

Các chủ đề có liên quan khác