Mình mày mò nâng tốc độ dcom lên bằng cách lấy vỏ lon bia làm angten cho dcom nhưng thấy bất tiện khi di chuyển và không cải thiện được bao nhiêu. Sau đó mình để điện thoại (cùng mạng vs dcom) sát 1 bên (tốt nhất là để phần lưng phía trên đầu của đt áp sát bên đèn chớp sáng của dcom) thì thấy tốc độ cải thiện rất nhiều, thử để thêm 1 chiếc nữa áp sát dcom lun(nhưng là mặt bên kia) thì tốc độ cực khủng như thế này đây :

Còn khi không có 2 điện thoại sẻ chia sóng ở bên thì :

Mình dùng 2 máy 1100i để test nha. Mình nghĩ loại này hút sóng mạnh nhất. Mình đang test ở vùng quê Nghệ An. Nếu bạn nào test ở thành phố mà sóng tốt hơn nữa thì thanks mình 1 tiếng lấy khí thế cho bài đầu tiên.

Thank tất cả người vừa đọc bài viết của mình...

Lưu ý: Các pro phải cho 2 phần màu đỏ này áp sát vào nhau thì mới có kết quả tốt nhất(vì 2 phần này là angten mà)mọi cách khác đều không có kết quả khả quan nha(mình vừa test rất kĩ, liên tục trong 2 tuần rùi mới giám viết bài)

Review test của các men:

yomostcool Tình hình là thế này. Em mới mua con USB3G X310E 14.4mb. Mà chỗ em ở sóng yếu quá, lên gu gờ hỏi thì hắn chỉ vào topic này.

Test xong! Đây là phần Review cho tất cả người thấy:

Khi không có điện thoại ở bên:

Khi có E72 bên cạnh (không có 11 như chủ topic, vớ đại cái này vậy)

Theo lý thuyết thì 14.4*1024/8=1,8432mb/s=max, chẳng hiểu sao thỉnh thoảng nó lại tăng lên đến 2.2 2.3mb/s nữa. các bạn bảo IDM nó có test đúng không?

Cuối cùng, thanks anhhungnoo1 vừa có 1 bài viết rất ấn tượng star72 mình vừa thử có cải thiện chả biết sao nữa đưa hình cho các bạn xem em dùng nokia c1 01

còn đây là lúc em đem cái dt ra chỗ khác chả hiểu nữa

à có biết nào chỉ em với sao gửi tin 191 không được nhỉ hacdiep123 mình thấy cũng lên chút ít , nhưng thất thường S2kaka vừa test. tăng hẳn so với dùng vỏ lon.tầm hơn 100kb/s lanhchua_la2 Tình hình là đọc bài viết cũng lâu rồi nhưng chưa thử,giờ ngồi chả làm gì mang ra thử thấy cũng lên được tí ( test trên speedtest.net ).Mình dùng nokia 5233

vulinh_pc

Lúc đầu em cũng nghĩ như vậy, nhưng khi test thì thấy kết quả rất tốt và ổn định, các pro thử test sẽ ngạc nhiên cho coi

Nathanial

trongthai95 thank. Mà bác ở đâu của NGhệ An vậy. Em cũng ở NA này. Mình ở Diễn Châu nha bạn. Thank vừa ủng hộ mình

o0omyluvo0o

anhhungnoo1 Down bằng IDM tốc độ max 950kb/s còn cứ trung bình là 800kb/s cũng tùy thời (gian) điểm và bạn Dow ở đâu thui.

Mình dow ở mấy Host Vn có acc Vip thì lúc nào cũng 850kb/s trở lên, cá biệt lúc max Speed thì được 1m nhưng không được lâu

Cách này không khả thi đâu các bạn. Hồi tối mềnh test một cách khác ok lắm mặc dù mình đang bị bóp xuống 2G nhưng vẫn down tầm 3Mbs. Theo nhận định của mềnh thì có lẽ viettel cũng biết lỗi này nhưng không fix. Cho nên anh em nào biết thì xài tẹt .

khinhnguoi.info

ở diễn châu lun nè

nhưng mà h vào đà nặng rùi, ở quê mình cứ cắm vào là down tb 700kb/s. chả cần vỏ lon gì hết.thế mà vào đây mạng chậm như rùa. hay đổi sang sóng utm

đêm khua mới max speed dc.

Các chủ đề có liên quan khác