Gara

Dạo này đang chán, k có chuyện gì làm, thừa tg nên mình kéo phim . Mỗi phim nó chia ra nhiều part nhỏ. Lúc mình down trên MF, mình getlink mf r' chọn "download all link with IDM" thì IDM bắt được link. Down ngon!

Nhg khi down ở host VN:
Với fshare: Khi chọn "download all link with IDM", lúc bắt được direct link, còn đâu thì IDM toàn bắt thành link dạng HTML T.T

Với 4share, thì hoàn toàn không down được bằng IDM, nhảy toàn ra HTML. ( K lẽ lại dùng 4share tool down tốc độ thấp) ---> Việc download rất khó khăn

Bạn nào biết cách lấy direct link 2 web này giúp mình với. Thanks

P/s: mình có vào đăng nhập tài khoản vip của cả fshare và 4share r' nhé

---------- Bài thêm lúc 21:53 ---------- Bài trước là lúc 21:47 ----------

ghé qua thì xem giúp mình vấn đề này nhé!

heomay_7

Cái này dễ thôi mà

Bạn click vào Lấy danh sách link - Get all link

Nó ra 1 loạt link dơload cho bạn

bạn copy toàn bộ cái đó ra, mở notepad lên dán vô, lưu lại dưới dạng file .txt (ví dụ : load.txt chẳng hạn)

Tiếp theo vào idm

- vào option của idm, phần site login add acc VIP của 4share vào

khởi động lại idm

xong vào menu Task chọn import chọn tiếp from text file rồi chọn file vừa lưu trên kia

Sau đó chọn Start Queu của IDM nữa rồi chờ nó tải thôi

Quigley

Bạn cài đặt trong tài khoản của bạn . có cái nào là direct link thì bật nó lên . Sau đó vào sitelogin trong mục option của IDM điền thông tin vào đó . chú ý : mục server//pacht : để giao thức http và *.tenmaychu . vd *.fshare.vn . Không được nữa thì phải được

Nếu bạn có acc 4share thì add vào IDM rồi cứ add link vào chờ tầm 3s là nó hiện lên dung lượng file cần download thì bắt đầu strat download thôi.

Còn nếu bạn có acc đi xin được dưới dạng cookies để add vào 1 trình duyệt web nhất định thì bạn phải đặt trình duyệt web chứa acc là trình duyệt mặc định của máy bạn. Vì IDM downlaod theo nguyên tắc dùng acc từ trình duyệt web mặc định để lấy link chứ nó không tự lấy link đâu nha.
Lưu ý : nếu sau 5s mà vẫn chỉ có link không thì acc sai hay acc vừa quá dung lượng download rồi (100gb).
Còn Fshare không hỗ trợ get link qua IDM bạn nhé.

hienminh_vn

Mình đi xin cookie, add vào chrome, vừa đặt làm trình duyệt mặc định. Mình vừa thử lại hnay( đầu thg) vấn k được. Vì vậy chắc k phải là hết dung lương download.

P/s: Fshare là lúc down được bằng IDM, lúc k được. IDM vẫn bắt được link ở fshare nhg k ổn định thôi, chứ k phải là bắt được như bạn nói đâu

yeudoi_2202

Xin chào ttuuaannpro: các bạn ở trên vừa nói đúng rồi đó bạn, tui chỉ bổ sung cách lẹ hơn tí nè: bạn chỉ cần quét chuột mấy cái link cần down, IDM sẽ hiện ra 1 biểu tượng tam giác nho nhỏ, mình nhấp vào nó là sẽ ra được cái cửa sổ download All links with IDM liền hà. Muốn hiện ra được dung lượng file mà không bị ra mấy cái file html thì phải add acc pre sẵn vào IDM trước mới được, với link bạn cung cấp ở trên, tui đã thử lấy link download được rồi đó bạn.

lovelyemmy_2308

hic bác này rìu bạc đôi rồi mà còn đuối thế, chờ tẹo mình load cái camta về quay màn hình cho bạn xem

---------- Bài thêm lúc 14:44 ---------- Bài trước là lúc 14:10 ----------

Xong rùi

Bác load cái video này về xem nhé :

Lần đầu làm chỉ dẫn nên k bit ghi chuột

À quên, bác load file reg acc này để add acc vào idm nhé :

Farrin

Đối với Fshare: không nhấp chuột phải "download all link with IDM" mà nhấp trực tiếp chuột trái vào file.

Đối với 4share: muốn nhấp chuột phải "download all link with IDM" thì phait add tài khoản Vip vào IDM rồi down.

xmenpro Cái tiêu đề với cái nôi dung kỳ quái.

Host 4shared.com # 4share.vn ý mình là 4share.vn Sorry. Mà mình thấy nội dung k kỳ quái đâu

---------- Bài thêm lúc 17:20 ---------- Bài trước là lúc 17:19 ----------

thedang266 Xin chào ttuuaannpro: các bạn ở trên vừa nói đúng rồi đó bạn, tui chỉ bổ sung cách lẹ hơn tí nè: bạn chỉ cần quét chuột mấy cái link cần down, IDM sẽ hiện ra 1 biểu tượng tam giác nho nhỏ, mình nhấp vào nó là sẽ ra được cái cửa sổ download All links with IDM liền hà. Muốn hiện ra được dung lượng file mà không bị ra mấy cái file html thì phải add acc pre sẵn vào IDM trước mới được, với link bạn cung cấp ở trên, tui đã thử lấy link download được rồi đó bạn. Do tài khoản là mình đi xin nên ng ta share dưới dạng cookie. Vậy là k add vào idm được hả bạn

---------- Bài thêm lúc 17:35 ---------- Bài trước là lúc 17:20 ----------

Adam Hoàng hic bác này rìu bạc đôi rồi mà còn đuối thế, chờ tẹo mình load cái camta về quay màn hình cho bạn xem

---------- Bài thêm lúc 14:44 ---------- Bài trước là lúc 14:10 ----------

Xong rùi

Bác load cái video này về xem nhé :

Lần đầu làm chỉ dẫn nên k bit ghi chuột

À quên, bác load file reg acc này để add acc vào idm nhé :

Thank u bạn. Mình làm được r'. :x

---------- Bài thêm lúc 17:38 ---------- Bài trước là lúc 17:35 ----------

cho_ben Đối với Fshare: không nhấp chuột phải "download all link with IDM" mà nhấp trực tiếp chuột trái vào file.

Đối với 4share: muốn nhấp chuột phải "download all link with IDM" thì phait add tài khoản Vip vào IDM rồi down. với Fshare mình vẫn download all link with IDM được mà bạn

---------- Bài thêm lúc 17:41 ---------- Bài trước là lúc 17:38 ----------

tiện thể các bạn cho mình hỏi. Nếu ng ta sẻ chia cookie để add vào trình duyệt. Thì mình tao file reg cho IDM ntn

Nếu k có thì đừng ném gạch mình nhé

Các chủ đề có liên quan khác