Theo mình được biết thì đa số các loại USB 3G do Huawei sản xuất được các nhà mạng Việt Nam mua về rồi Việt hóa + cá nhân hóa (thêm logo+block sim) phần mềm quản lý kết nối (DashBoard) và bán ra thị trường Việt Nam.

Do vậy, nếu các USB 3G do hãng nào sản xuất thì mình chỉ cần tải DashBoard của hãng đó trên trang chủ và dùng là có thể Unlock vĩnh viễn được.

Nếu nhà mạng khóa sim bằng phần cứng (như MF190S) thì chỉ còn cách phải chịu mất bảo hành để Unlock.

các bạn vào "Thông số hệ thống/Diagnostics" để xem USB 3G của mình do hãng nào sản xuất.

Các USB 3G do Huawei sản xuất:
Code: huaweifirmware.blogspot.com các bạn tải DashBoard Huawei Modem bản mới nhất từ trang chủ:
Code: Hay các bạn tải "Huawei Mobile Partner 21.003.27.00.03" có giao diện tương tự DashBoard của D-Com 3G:
Code: Link from:
Code: Mình dùng D-Com 3G nên không tiện up file lên mediafire. Sorry các bạn nhé!

Với MF190S các bạn có thể thử làm như sau:

Nếu bạn bạn nào có gan thì làm theo cách sau:

Code:
USB 3G Viettel+Mobi..." border="0">

Thông tin MF190S trên trang chủ:
Code: Hardware lock
More secure than software lock Homepage:
Code: =>Unlock MF190S bằng phần cứng lẫn phần mềm.

các bạn có thể cần tải thêm Dashboard tại:

Code: zteunlock.blogspot.com
datacardunlock.blogspot.com
huaweifirmware.blogspot.com Nếu người ta không share thì mình tự mày mò vậy!

Chúc các bạn may mắn....!

P/s: Được biết MF190S có thể mở rộng lớn băng thông sau khi bị nhà mạng (Viettel) bóp lại sau khi hết dung lượng "free"
viewtopic.php?f=131&t=101914

DashBoard ZTE:
Code: Bạn nào có hứng thú với chuyện Unlock Data Card thì tham khảo thêm ở đây nhé:
Code: zteunlock.blogspot.com
datacardunlock.blogspot.com Mở rộng lớn băng thông gói mức cước tối đa(MiMax làm tương tự nhưng có lẽ khó hơn) cho bạn nào cần:
Code: Mình chỉ sưu tầm và chia sẽ những gì mình biết cho những bạn nào cần chứ không hề quảng cáo gì đâu đấy. Kiến thức mình còn rất hạn hẹp, nếu những điều trên có gì không đúng, mong các bạn chém nhẹ nhẹ thôi nhé.

Nếu có cập nhật gì thêm mình sẽ edit lại sau.

Xalbador

star72 không hiểu rõ lắm về unlock 190ms bạn nói rõ hơn được không ý là dùng mỏ hàn rồi lấy ra máy cái cho mũi tên ấy. rồi dùng tool để unlock. nhung nguy hiểm wa, k phải là bác sỹ, phẩu thuật em nó thế này, toi mất

Nye

Sâu Lùn ý là dùng mỏ hàn rồi lấy ra máy cái cho mũi tên ấy. rồi dùng tool để unlock. nhung nguy hiểm wa, k phải là bác sỹ, phẩu thuật em nó thế này, toi mất hic như thế chắc không dám làm rồi không biết dùng soft có un được không nhỉ bạn nào thử rồi cho xin ý kiến với

copecodon_1411

Sâu Lùn ý là dùng mỏ hàn rồi lấy ra máy cái cho mũi tên ấy. rồi dùng tool để unlock. nhung nguy hiểm wa, k phải là bác sỹ, phẩu thuật em nó thế này, toi mất thế thì chịu khó cho bọn VT bóp còn hơn.

bị hòng thì xong lun.

lantrank_vn

hỏng thì hết mà có cái unlock, vạch hết quần áo em nó ra thế kia để có mà toi cơm

Các chủ đề có liên quan khác