Phần mềm hữu ích với Internet
By anh_phuong_22393
#425215 Theo mình được biết thì đa số các loại USB 3G do Huawei sản xuất được các nhà mạng Việt Nam mua về rồi Việt hóa + cá nhân hóa (thêm logo+block sim) phần mềm quản lý kết nối (DashBoard) và bán ra thị trường Việt Nam.

Do vậy, nếu các USB 3G do hãng nào sản xuất thì mình chỉ cần tải DashBoard của hãng đó trên trang chủ và dùng là có thể Unlock vĩnh viễn được.

Nếu nhà mạng khóa sim bằng phần cứng (như MF190S) thì chỉ còn cách phải chịu mất bảo hành để Unlock.

các bạn vào "Thông số hệ thống/Diagnostics" để xem USB 3G của mình do hãng nào sản xuất.

Các USB 3G do Huawei sản xuất:
Code: huaweifirmware.blogspot.com các bạn tải DashBoard Huawei Modem bản mới nhất từ trang chủ:
Code: Bấm vào đây để đăng nhập và xem link! Hay các bạn tải "Huawei Mobile Partner 21.003.27.00.03" có giao diện tương tự DashBoard của D-Com 3G:
Code: Bấm vào đây để đăng nhập và xem link! Link from:
Code: Bấm vào đây để đăng nhập và xem link! Mình dùng D-Com 3G nên không tiện up file lên mediafire. Sorry các bạn nhé!

Với MF190S các bạn có thể thử làm như sau:

Nếu bạn bạn nào có gan thì làm theo cách sau:

Code: Bấm vào đây để đăng nhập và xem link! USB 3G Viettel+Mobi..." border="0">

Thông tin MF190S trên trang chủ:
Code: Hardware lock
More secure than software lock Homepage:
Code: Bấm vào đây để đăng nhập và xem link! =>Unlock MF190S bằng phần cứng lẫn phần mềm.

các bạn có thể cần tải thêm Dashboard tại:

Code: zteunlock.blogspot.com
datacardunlock.blogspot.com
huaweifirmware.blogspot.com Nếu người ta không share thì mình tự mày mò vậy!

Chúc các bạn may mắn....!

P/s: Được biết MF190S có thể mở rộng lớn băng thông sau khi bị nhà mạng (Viettel) bóp lại sau khi hết dung lượng "free"
viewtopic.php?f=131&t=101914

DashBoard ZTE:
Code: Bấm vào đây để đăng nhập và xem link! Bạn nào có hứng thú với chuyện Unlock Data Card thì tham khảo thêm ở đây nhé:
Code: zteunlock.blogspot.com
datacardunlock.blogspot.com Mở rộng lớn băng thông gói mức cước tối đa(MiMax làm tương tự nhưng có lẽ khó hơn) cho bạn nào cần:
Code: Bấm vào đây để đăng nhập và xem link! Mình chỉ sưu tầm và chia sẽ những gì mình biết cho những bạn nào cần chứ không hề quảng cáo gì đâu đấy. Kiến thức mình còn rất hạn hẹp, nếu những điều trên có gì không đúng, mong các bạn chém nhẹ nhẹ thôi nhé.

Nếu có cập nhật gì thêm mình sẽ edit lại sau.

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By Ferrill
#425247 không hiểu rõ lắm về unlock 190ms bạn nói rõ hơn được không
Blog Tâm sự:
  • Đồng nghiệp dọa gửi ảnh ngoại tình của tôi cho vợ tôi biết | 01:04 ...
  • Tôi chẳng thể tiến xa hơn vì em đã có gia đình | 12:04 ...
  • Hơn một năm ngủ cùng, bạn trai chỉ ôm mà không quan hệ | 03:04 ...
  • Tôi đã tìm được người con gái bị mình hại đời | 01:04 ...
  • Trông đợi vào sự giúp đỡ của mẹ là điều quá xa xỉ với tôi | 01:04 ...
  • Trái tim tôi cùng lúc dành tình cảm cho hai người con gái | 02:04 ...
By Xalbador
#425269 star72 không hiểu rõ lắm về unlock 190ms bạn nói rõ hơn được không ý là dùng mỏ hàn rồi lấy ra máy cái cho mũi tên ấy. rồi dùng tool để unlock. nhung nguy hiểm wa, k phải là bác sỹ, phẩu thuật em nó thế này, toi mất
By Nye
#425270 Sâu Lùn ý là dùng mỏ hàn rồi lấy ra máy cái cho mũi tên ấy. rồi dùng tool để unlock. nhung nguy hiểm wa, k phải là bác sỹ, phẩu thuật em nó thế này, toi mất hic như thế chắc không dám làm rồi không biết dùng soft có un được không nhỉ bạn nào thử rồi cho xin ý kiến với
By copecodon_1411
#425297 Sâu Lùn ý là dùng mỏ hàn rồi lấy ra máy cái cho mũi tên ấy. rồi dùng tool để unlock. nhung nguy hiểm wa, k phải là bác sỹ, phẩu thuật em nó thế này, toi mất thế thì chịu khó cho bọn VT bóp còn hơn.

bị hòng thì xong lun.
By lantrank_vn
#425315 hỏng thì hết mà có cái unlock, vạch hết quần áo em nó ra thế kia để có mà toi cơm
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online