chery_cute_iuox

Sợ gì...cứ thế mà về quê thôi,nó dọa đấy không làm gì được mình đâu cứ bảo mình không có tiền dùng nữa Còn về khoản hợp đồng thì chắc chắn bạn cũng phải có 1 bản chứ?

trove1217

langtu1990 hehe khi ký hợp đồng thì phải có cam kết chứ bạn, lỗi của bạn là không chịu hỏi cho kỹ, bởi vậy không thể nói fpt lừa đảo được, mặc dù mình không bao giờ xài của fpt ùi... thank bạn. nhưng mà đúng là lừa đảo . ..

mình củng mới đi đóng cho nó 670k nè, không đóng tiền tưỡng nó cắt mạng thì nó không tính tiền ai ngờ nó tính tuốt luốt, tháng này mình đi nối mạng lại chơi thì nó bão đóng cho nó 2 tháng + tiền gia hạn 2 lần 50k là 670k đau wa' xa', mấy thằng FPT làm ăn cũ chuối thiệt

p/s các bạn đừng tưởng muốn quỵt cũa nó là dễ, nếu bạn là hộ gia đình hay bạn ở trọ thì mấy trăm k nó đòi không dc nó cũng chã rãnh kiện mình làm gì, còn nếu bạn là sinh viên đang đi học thì nó gửi giấy tới tận trường đó, không đóng tiền cho nó là khõi ra trường

hj_be_yomj_kute

thế thì bạn dùng hết đi, tháng cuối k thanh toán rùi out luôn là được, còn hủy hợp đồng bạn phải bồi thường đó là điều chắc chắn

hat139

Khi nào nó đến thu tiền thì bảo: e éo đóng nữa đấy, giỏi thì cắt đê.

2 tháng là nó tự cắt ngay ý mà. Bồi với cả thường gì

Wentworth

bạn yên tâm mà sài. khi nào bạn nghĩ sài thì nó tự cắt mạng. trường hợp của bạn chưa đủ điều kiện để truy tố - pháp luật vn qui định rất cụ thể bạn nên xem quyển hợp đồng kinh tế và tố tụng về kinh tế.

và tháng cuối cùng bạn không cần đóng chùn luôn là tháng sau nó tự cắt. bạn không đóng 3 tháng cũng không sao. nếu nó thông minh và muốn kiện bạn vi phạm hợp đồng kinh tế, thì nó sẻ không cắt mạng đúng hp đồng thì nó mới kiện được. còn nó không thông minh thì sau khi bạn không đóng 1-3 tháng mà nó cắt thì hoàn toàn không cần lo vì không đủ cơ sở pháp lý để kiện cáo. chúc vui và nhớ quỵt luôn 3 tháng cuối cho nó ớn.

hoa_tigon139

Bồi thường có 1tr1 mà tưởng như mấy chục tr, bồi thường cho nó rồi cắt đi cho rảnh, xài d-com cho nó rảnh, khỏi phải cắt j

Kodie

laodai76 Bồi thường có 1tr1 mà tưởng như mấy chục tr, bồi thường cho nó rồi cắt đi cho rảnh, xài d-com cho nó rảnh, khỏi phải cắt j sinh vien có dư tiền vậy à? nếu có dư vậy thì nên dùng tiền vào mục đích tốt đẹp hơn chứ. bạn có biết mỗi ngày có bao nhiêu đứa trẻ hành nghề bán vé số ko? có bao nhiêu người không có cơm ăn mà fai đi xin ko? có thêm bao nhiêu người thất nghề ko?.....v...vv

comub_myblog

Mình chạy hơi bị nhiều rồi, việt theo, vi en pi ti, ép ti pi, toàn tiền triệu trở lên (cả đt + internet) Kiện củ khoai à. vnpt có lần nó gọi công an đến, a pha ấm nước chè cho ngồi uống rồi lại ra ol (đang dùng viettel) tiếp, ngồi chán xong đi về, bảo a kí vào phiên bản nợ ứ kí

lovelathuhan VNPT hay FPT cũng k bằng D-com cũa vẹt teo vừa rẻ vừa mạnh Chuẩn nè 80k/tháng (khuyến mãi 50% thì nạp 80k zô là thành 120k) xài thả ga, tốc độ thì 6.5Mbps. Một tháng rớt mạng 1-2 lần, 1 lần 2-5p

candy_9

minh rút kn không chơi mạg kiểu km đâu, mình dùng vnpt mua ngay 1 cái modem rồi cú xài của nó đi học cũng cầm theo nó, chuyển trọ cũng thế, KẾT mắc KẾT bỏ kệ mình. kk

---------- Bài thêm lúc 10:02 ---------- Bài trước là lúc 10:00 ----------

8975 Chuẩn nè 80k/tháng (khuyến mãi 50% thì nạp 80k zô là thành 120k) xài thả ga, tốc độ thì 6.5Mbps. Một tháng rớt mạng 1-2 lần, 1 lần 2-5p rẻ cái cc. tốn tiền bỏ mẹ, vào web dọc báo còn toón hơn cả chơi game online. nản.

Aidrian

Lúc gắn mạng thì FPT vui nghênh và nhiệt tình lắm, tới lúc cắt mạng thì nó làm đủ trò bạn à, bạn nên đọc kỹ lại hợp đồng xem nó có quy định phải xài trong 2 năm không? nếu trong hợp đồng không có ghi yêu cầu đó thì bạn cứ hết tháng là out được rồi, FPT rắc rối lắm bạn, mình cũng bị 1 lần rồi.

Mấy trò chơi con nít. Nếu bạn chưa đóng tiền thuê bao trọn gói (cả năm) thì cứ cắt ngang hay nói tạm ngưng sử dụng dịch vụ thế là xong. (Bảo đảm trong hợp đồng không có ghi là sử dụng liên tục trong 1 năm hay 2 năm đâu) Như thế chúng ta có thể tạm ngưng 10 năm sau sử dụng lại. Kaka

nhox_love094

mình dùng được 10 tháng quỵt luôn. cầm cả cái modem 4 cổng của nó về có sao đâu. quỵt luôn cả tháng cuối. khà khà....

Drummond

ko sao đâu. nếu bạn ở nhà trọ thì nó k đến đòi được. bạn chuồn thì nó k kiện bạn đâu mà sợ

mactructhu

nhà mạng nó nói thế là đúng đấy bạn à.gói megayou mà bạn dùng bình thường là 280k/1 tháng.còn 230k mà bạn dùng là bạn đang hưởng khuyến mãi.tất nhiên dk của gói km đấy là bạn phải dùng hết 2 năm.mình nghĩ bạn không đọc kỹ hợp đồng rồi.lại còn nói "fpt lừa đảo".không khéo lại được thêm án đấy bạn ạ

anhhun123 chuyện là thế này. mình và thằng bạn vừa mắc của fpt gói cước Mega you loại thuê bao trọn gói. gói 6mb thuê bao 1 tháng là 230k. mình xài được 2 tháng giờ mình muốn hủy hợp đòng . khi gọi điện cho ng nối mạng thì nhân được 1 tin vui là muốn hủy thì thêm 1,1 tr đ tiền bồi thường. và muốn không phải bồi thường thì phải sử dụng hết 2 năm. mình xài hết đát cũng chỉ xài được 6 tháng nữa thôi ( mình sắp ra trường rồi).

nhưng mình tức ở chỗ khi mắc mạng mình vừa đoc rất kĩ hợp đòng cũng không thấy chỗ nào ghi là phải xài trên 2 năm cả ( bây giờ đọc lại cũng thế ).

giờ dù mình có xài nữa hay không thì cũng bị phạt 1,1 triệu . giờ không biết tính sao nữa. giờ mà không đóng thì nó cho ra tòa chết....... không ra tòa đâu bạn đừng lo... lệ phí cho ra tòa thường thường thì 10-15 triệu tiền thưa kiện thê luật sư này nọ trước rồi mới kêu bạn ra( mà bạn nợ nó 1,1 tr mà ra chi yên tâm không đóng tiền thì nó tự cắt thôi)

bạn cứ chuyển chổ trọ đi.họ có tìm được cũng làm được gì.họ có dám kiện ko?bạn tin mình đúng thì không có gì phải sợ.thấy mấy thằng trong lớp cũng thế.làm được gì nào

Các chủ đề có liên quan khác