chức năng Timeline - bước đột phá quan trọng mà Facebook vừa trình diễn tại sự kiện F8 - phải vài tuần nữa mới trình làng, nhưng một số chuyên gia vừa nhanh chóng phát hiện ra cách dùng trước.

Thủ thuật đơn giản này được giới thiệu trên trang công nghệ TechCrunch:

Trên Facebook, gõ "Developer" vào thanh tìm kiếm và click vào link đầu tiên được hiển thị.

Sau đó add ứng dụng này bằng cách bấm Allow.

Bấm vào ô Create New App.

Gõ tên ứng dụng bạn muốn tạo (đây chỉ là bước "qua mặt" Facebook nên người dùng có thể gõ tên bất kỳ).

Bấm vào Open Graph.

Gõ vài từ mô tả ứng dụng ở ô "People can..." rồi bấm Get Started.

Tại trang này và trang tiếp theo, bạn chỉ cần cuộn đến cuối trang và bấm "Save Changes and Next".

Khi truy cập tới trang này, hãy kiên nhẫn đợi vài phút (để các thay đổi có thời (gian) gian được cập nhật) trước khi quay trở lại trang Home của Facebook.

Khi đó, trên trang Home sẽ có dòng giới thiệu Timeline và cho phép người dùng trải nghiệm thử (chức năng này hiện dành cho các developer - chuyên gia phát triển).

Sau khi "tân trang" lại giao diện Profile, bấm Publish Now để khoe với bạn bè.

thành quả

Nguồn: VnExpress.net

lynkxu_luvmubra

sao ở bước tạo ứng dụng, mình đặt tên xong qua bước nhập mã xác nhận, nhập xong nói lại quay về bước tạo ứng dụng là sao ta

làm hoài hok được

heart232 sao ở bước tạo ứng dụng, mình đặt tên xong qua bước nhập mã xác nhận, nhập xong nói lại quay về bước tạo ứng dụng là sao ta

làm hoài hok được chắc tại bạn đặt tên ứng dụng không đúng, thử đặt lại 2-3 lần xem, mình cũng từng bị như bạn

hoangvinh_gl

đúng rồi đó. không được gì hết. có ai biết cái tên nào nữa không?

---------- Bài thêm lúc 09:12 ---------- Bài trước là lúc 09:06 ----------

bạn click vao mobile, rồi đánh số di động của bạn vào nhớ là không cần đánh số 0 nha. sau đó FC sẽ gui cho bạn một code. bạn confirm codec đó. sau đó đánh cái số di động của mình vào ô App Namepace. ví dụ: +84982123456

Swain

Mình làm xong hết rồi đợi khoag 5p vào trang facebook nhưng không thấy cái bảng thông báo GET IT NOW ở đâu cả.....h làm sao

blackbery18

ljnh4325 Mình làm xong hết rồi đợi khoag 5p vào trang facebook nhưng không thấy cái bảng thông báo GET IT NOW ở đâu cả.....h làm sao mình như bạn có thấy đâu., nhứt đầu wa

tj_xjnh

mình vừa làm dc... nhưng điều mình phân vân là không biết bạn mình không cài giao diện này thì có thấy giao diện này bên face của mình ko

huynhhaloan

Đối với mấy bạn chưa làm được thì làm cách này nè!

Vào trang có giao diện mớicoi như

Click vào button "tìm hiểu thêm" (Learn More) nằm trên cùng bên phải!

click tiếp vào "Kích hoạt nhật kí " (Get Timeline)

Đã chuyển trang rồi giờ chỉ cần click vào "Publish Now" là hoàn tất!

Mình áp dụng thấy nhanh như 30s theo tác giả vừa nói! Chúc thành công!

Moran

kietgia Đối với mấy bạn chưa làm được thì làm cách này nè!

Vào trang có giao diện mớicoi như

Click vào button "tìm hiểu thêm" (Learn More) nằm trên cùng bên phải!

click tiếp vào "Kích hoạt nhật kí " (Get Timeline)

Đã chuyển trang rồi giờ chỉ cần click vào "Publish Now" là hoàn tất!

Mình áp dụng thấy nhanh như 30s theo tác giả vừa nói! Chúc thành công! pr trang cá nhân hả bạn :))))

vào trang mà rồi nhấn kích hoat

Các chủ đề có liên quan khác