Caine

Máy ở nhà mình mỗi khi vào trang chủ của google thì rất nhanh,nhưng khi gõ vào dòng tìm kiếm và cho nó tìm thì mất hơn 20 giây sau google mới cho kết quả tìm kiếm.Trong khi mạng rất tốt

Ai biết cách khắc phục không,giúp mình với

php_vn

Theo tớ cái này thứ nhất do dòng tìm kiếm của cậu quá lâu. thứ 2 do tốc độ upload chậm nên cậu hãy kiểm tra và tắt bớt 1 số ứng dụng chiếm ram coi thử có chạy nhanh hơn ko. hay cậu có thể sử dụng trình duyệt khác thử nha. ví dụ firefox, hay cái gì đó cũng được.

Cristian

Nâng cấp RAM, nâng cấp card màn hình (Nvidia), nâng cấp HDD, nâng cấp chip

Vừa tiện lợi chạy các ứng dụng mạng (RAM mạnh), vừa chơi game thoải mái (ít giật), vừa lưu trữ nhiều (>250GB là quá tốt), vừa yên tâm thoải mái sử dụng "siêu máy tính" của mình (^^)

◄*► Nghe phần trên mình lũy ý có vẻ hơi...láo nhỉ (^^)

Edmundo

1. do máy tính của bạn đang chạy chậm

(Ctrl+Atl_Del -> Performance -> CPU Usage : nếu gần 100% thì bạn hãy tắt bớt, có khi treo máy đó)

2. Do tốc độ đường truyền!

Chadburne

Cấu hình máy mình 1G ram,256M card màng hình,chip 2 core,tốc độ 2.0Ghz.Ổ cứng còn trống 20G.Mình vừa kiểm tra xung đột các chương trình nhưng bất có.Tốc độ up với down rất tốt.Bây giờ tìm kiếm với Google thì càng ngày càng chậm hơn.Dù sao cũng Thank tất cả người vừa góp ý kiến giúp đỡ mình nha.

Nhưng mà vẫn chưa khắc phục thằng Google, nản ghê

diquabongtoi

đúng là hiện giờ chậm đi, có lẽ là Google đang cho tốc độ chậm nhưng sẽ tìm kĩ hơn nhiều kết quả...

thuongvo

bạn đang dùng phần mềm diệt virus nào, có dùng KAV hay KIS hay cái gì lớn loại như thế không? KIS nó có chức năng quét Web nên truy vấn từ Web sẽ chậm đi đôi chút

Các chủ đề có liên quan khác