Khi bạn đăng kí gmail account thường phải verify bằng cách cung cấp số điện thoại cá nhân để nhận text modify.Điều này có thể làm bạn không KẾT vì phải đưa số dt cá nhân lên mạng, sợ bị theo dấu (nếu sử dụng gmail vào mục đích không tốt ). Hơn nữa nếu 1 bạn nào đó cần lập nhiều hòm gmail cho công chuyện riêng thì e không đủ số mobile phone để verify. Bởi vậy tui xin giới thiệu 1 cách sau để bạn có thể có được một tài khoản gmail mà hoàn toàn không cần verify bằng mobiphone của bạn, đảm bảo 100 % working (chú ý là trên trình duyệt Firefox).

tui vừa kiểm nghiệm nhiều cách trên mạng, như có bạn trong diễn đàn mình chỉ cách khi đăng kí gmail thì tự xây dựng câu hỏi security nhưng cũng không ăn thua, hay có cách làm được nhưng rắc rối, phức tạp. Sau đây là hướng dẫn:

Điều kiện trước tiên là bạn phải có ...1 tài khoản gmail. Chắc bạn sẽ đánh giá là vô lí. Điểm mấu chốt ở đây là bạn chỉ cần lập 1 tk gmail theo cách thông thường 1 lần, còn những lần sau bạn sẽ không cần verify tk bằng mobiphone nữa. Đối với những bạn chưa có tk gmail mà kiên quyết không muốn verify tk bằng mobiphone ,thì tui sẽ share cho 1 tk :

username:[email protected]

pass:1aa11aa1

Còn nếu bạn vừa có 1 tk gmail, thì trước tiên bạn nên xóa hết các cookie cũ, còn nếu chưa có tk nào liên quan đến google thì khỏi.

Bạn vào address bar gõ:google.com, nhìn lên góc bên phải phía trên có chữ đăng nhập, thì kích vào để đăng nhập.Chú ý ở đây là dùng tk gmail để đăng nhập vào tài khoản google. Giả sử bạn đăng nhập bằng tk gmail mà tui share là [email protected].Đăng nhập xong bạn giữ nguyên ,ko được đăng xuất và tắt trình duyệt đi, khởi động lại máy tính. Khi máy tính khởi động lại, bạn vào lại google.com, và vẫn thấy mình trong tài khoản:[email protected]. Sau đó bạn copy và paste đoạn link sau vào address bar:
Google sẽ hiện trang đăng kí tài khoản gmail cho bạn.Khi đăng kí tk , phải tuyệt cú đối tuân thủ 1 số nguyên tắc sau:

- Không được điền thông tin lung tung, mà phải điền thông tin tương tự như thật.VD phần tên họ không được ghi lung tung như sau:

Tên:dhfdhfjkhfkjdhfjkh

họ:gjdhgjkfgjkhjkh

không cần đúng tên mình , nhưng phải ghi tương tự tên người.VD:

Tên:trần

Họ:anh

Còn tên đăng nhập cũng không được ghi lung tung VD như [email protected], mà nên có bộ phận tên họ vừa điền.VD:[email protected]

- Phần email phục hồi bạn điền tk gmail mà bạn lấy để đăng nhập.Ở đây là:[email protected]

- Phần pass thì không nên đơn giản quá, VD:aaaaaaaa, mà càng tránh "đụng hàng" càng tốt

- một chú ý nữa là nếu phần ngày tháng năm sinh có dạng là MM/DD/YYYY chứ không phải là DD/MM/YYYY và capcha security có chữ màu xanh, chứ không phải màu đỏ thì thời cơ thành công của bạn là rất cao

Đăng kí xong ấn vào chữ "tui chấp nhận hãy tạo tài khoản của tôi" hay " i accept create my account" mà thấy nút màu xanh có chữ "Show me my account" hay "hãy cho tui xem tài khoản" là bạn thanh công rồi đó. Bạn kích vào đó, và có 1 tk gmail hoàn toàn miễn phí mà không cần verify bằng dt cá nhân của bạn.

Nếu muốn đăng kí 1 tk gmail mới nữa, bạn lặp lại các bước tương tự. Xóa cookie, đăng nhập tk google bằng 1 tk gmail cũ, giữ nguyên không dăng xuất, tắt trình duyệt, khởi động lại máy tính, vào lại trang google, copy&paste link trên, đăng kí tk gmail theo đúng quy tắc và enjoy

TÔI ĐÃ TEST , ĐẢM BẢO THÀNH CÔNG 100%, HAVE FUN

Ế, mình reg acc gmail bằng cách "Tự đặt câu hỏi bảo mật" trên Chrome và FireFox lúc nào cũng thành công 100% mà?

Sao lại có người reg được, người không nhỉ? Kì lạ.

Bạn k.é vẫn chưa reg được acc gmail không cần xác nhận à? Làm đến bước nào rồi? Nó báo gì ko?

be_can

j4cks0n_1st Ế, mình reg acc gmail bằng cách "Tự đặt câu hỏi bảo mật" trên Chrome và FireFox lúc nào cũng thành công 100% mà?

Sao lại có người reg được, người không nhỉ? Kì lạ. tui vừa làm 1 lần rồi nhưng không được, để tui kiểm tra lại một lần nữa rồi sẽ báo lại

---------- Bài thêm lúc 18:02 ---------- Bài trước là lúc 17:57 ----------

kbt0000 tui vừa làm 1 lần rồi nhưng không được, để tui kiểm tra lại một lần nữa rồi sẽ báo lại không được mà, tui tự xây dựng câu hỏi trên firefox, có cần xóa cookie ko

domdom67

Mình sure là cả 2 cách của 2 bạn mình làm y chang theo nhưng vẫn không thể được. Reg bình thường cho tới lúc nó báo veri luôn. không có đt để veri mới tức chứ

paul_phong

k.é Mình sure là cả 2 cách của 2 bạn mình làm y chang theo nhưng vẫn không thể được. Reg bình thường cho tới lúc nó báo veri luôn. không có đt để veri mới tức chứ cái [email protected] là tui đăng kí theo cách đó đó

k.é Mình sure là cả 2 cách của 2 bạn mình làm y chang theo nhưng vẫn không thể được. Reg bình thường cho tới lúc nó báo veri luôn. không có đt để veri mới tức chứ Dùng I.E để reg thì yêu cầu xác nhận bằng mobile. Dùng trình duyệt gg đi reg vô tư không cần xác nhận bằng mobile đâu.

Cuinn

Theo mình nghĩ google cho 1 số IP việt nam đký thì không cần thôi. Chứ sao mình làm đủ tất cả cách mà vẫn không được???

magnate_virus

NOOD Dùng I.E để reg thì yêu cầu xác nhận bằng mobile. Dùng trình duyệt gg đi reg vô tư không cần xác nhận bằng mobile đâu. Nghe có lí, vì dùng trình duyệt của nó mà. Để tui thử xem

hieu7957

các bạn vào đăng ký lấy 1 tài khoản sau sau đó gửi xác minh vào số điện thoại ta đăng ký ở trang pingger vào, gmail sẽ gửi xác nhận về đó

winnie30101992

pokemon321 các bạn vào đăng ký lấy 1 tài khoản sau sau đó gửi xác minh vào số điện thoại ta đăng ký ở trang pingger vào, gmail sẽ gửi xác nhận về đó chuẩn k cần chỉnh

Các chủ đề có liên quan khác