Stilleman

@yahoo.com và @yahoo.com.vn là hoàn toàn khác nhau nhé bạn! Nếu bạn đăng ký là .com hay .com.vn thì nó sẽ gửi về đúng địa chỉ email mà bạn vừa lập .com hay .com.vn.

Còn nếu bạn nào muốn tạo gmail thì rất đơn giản. Thông tin cá nhân các bạn điền bình thường, còn ở ô địa chỉ email thay thế các bạn phải điền địa chỉ có đuôi @gmail.com thì sẽ không nên phải xác nhận mã qua điện thoại, còn nếu mà điền vào @yahoo.com hay @yahoo.com.vn thì sẽ qua bước nhận mã xác nhận!

Địa chỉ gmail đó không cần có thật, các bạn có thể tự nghĩ ra và gõ vào là được.

Floyd

mình cũng bị như thế này và bị 2 lần lận. đầu tiên tớ đk 1 mail có đuôi [email protected] sau đó vài tháng tớ làm 1 cái mail nữa cũng tên như mail trên nhưng có đuôi [email protected] từ lúc này, cái mail có đuôi [email protected] của tớ không còn vào được nữa.

không biết cách nào vào luôn. đánh tên mail kiểu j cũng bị vào cái mail có đuôi [email protected] thế mới đau

An_kute

Đầu tiên bạn cần nhận biết được đuôi Yahoo Mail của bạn là gì đã. Bạn làm theo cách sau:

Vào trang web sau đó đăng nhập với tên tài khoản của bạn, cái đuôi @yahoo.com hay @yahoo.com.vn bạn có thể đánh thêm hay không thì tùy. Sau khi đăng nhập nếu bạn thấy giao diện Yahoo Mail là tiếng Anh thì mail của bạn có đuôi là @yahoo.com, còn nếu giao diện tiếng Việt thì có đuôi là @yahoo.com.vn.

Cũng có một lưu ý nhỏ:

nếu bạn có mail đuôi là @yahoo.com.vn khi đăng nhập vào yahoo mail mà bạn đánh là @yahoo.com thì giao diện vẫn sẽ là tiếng Việt.

Một khi vừa xác định được đuôi Yahoo Mail là gì thì đuôi địa chỉ hộp thư của bạn là cố định hay là @yahoo.com hay là @yahoo.com.vn, không thể có cả 2 đuôi trên cùng một tài khoản được, và theo mình biết thì không có cách nào để chuyển đổi giữa 2 đuôi @yahoo.com và @yahoo.com.vn.

Cho dù là đuôi gì đi chăng nữa thì nó vẫn đảm bảo vai trò của một hộp thư với đầy đủ chức năng nên bạn không nên phải quan trọng quá, chỉ cần bạn chú ý khi cung cấp địa chỉ mail đúng với đuôi hộp thư để đảm bảo nhận được thư.

Mặc dù phân biệt 2 đuôi trong hộp thư nhưng khi bạn sử dụng dịch vụ Yahoo IM (dùng để chat) thì không quan trọng đuôi là @yahoo.com.vn hay @yahoo.com và bạn chỉ cần cung cấp tài khoản của mình để bạn bè thêm vào là có thể chat được rồi (ngoại trừ 2 đuôi là @ymail.com và @rocketmail.com thì bạn phải cung cấp theo tài khoản nếu muốn chat với bạn bè)

Hy vọng thông tin trên sẽ giúp được bạn

Ellery

vậy cuối cùng thì vẫn không đọc được mail của @yahoo.com. vì khi mở mail của @yahoo.com đều ra yahoo.com.vn

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác