Tình hình là thằng em mình nó quá ham mê đế chế (AOE), có khi nó chơi thâu đêm suốt sáng luôn. các bạn có cách nào chặn đưỡ garena chỉ chỉ mình với, chặn cả modem thì càng tốt (mình giữ mật (an ninh) khẩu modem và không em mình không thể chơi trên máy khác).

Thank các pro !!!

Colver

Thank bạn, mình hiện tại không dùng Phần mềm AV nào. bạn có thể cho biết Phần mềm nào có chức năng đó không ? càng nhẹ càng tốt.

Tuy nhiên mình vẫn muốn chặn cả modem hoen vì nếu nó thử vào băng laptop mà vẫn dc thì lộ chết đâm ra anh em lại cãi nhau

Mình xài avast có thể chặn được không bạn

Mình mới xài thử, không biết hết chức năng của Phần mềm như thế nào

gambatte43

ChukaLeng Thank bạn, mình hiện tại không dùng Phần mềm AV nào. bạn có thể cho biết Phần mềm nào có chức năng đó không ? càng nhẹ càng tốt.

Tuy nhiên mình vẫn muốn chặn cả modem hoen vì nếu nó thử vào băng laptop mà vẫn dc thì lộ chết đâm ra anh em lại cãi nhau Phần mềm AV thì nhiều lắm, nhưng hiệu quả tốt mà không làm nặng máy thì ít lắm. Như mình thì mình vẫn đang dùng Kaspersky và Bkpro đều chặn rất tốt có điều hơi nặng máy. Avira thì cũng được, nhưng mà em này hay kill cả file hệ thống lắm

Cách chặn khác nữa là dùng Local Security Settings (LSS)

Vào Run gõ secpol.msc

Local Security Settings==>Soft Ware Restriction Policies==>Action==>Create New Policies==> Additional Rules==>Action==>New Path Rules==>Browse đến tập tin cần cấm sử dụng (garena.exe)

Dissallowed để cấm và chọn Unrestriction để hủy bỏ lệnh cấm

Mờ đây không phải cách lâu dài đâu, nó mà mò ra hay cài lại windows thì cũng chịu thôi.

ducanh_pro34

ChukaLeng Tình hình là thằng em mình nó quá ham mê đế chế (AOE), có khi nó chơi thâu đêm suốt sáng luôn. các bạn có cách nào chặn đưỡ garena chỉ chỉ mình với, chặn cả modem thì càng tốt (mình giữ mật (an ninh) khẩu modem và không em mình không thể chơi trên máy khác).

Thank các pro !!! Bạn muốn cấm nó chơi bằng cách đấy thì không hay đâu. Chặn xong nó k chơi được thì nó ra quán còn khổ hơn. Tốt nhất nhờ người lớn can thiệp chứ để thế này nguy hiểm lắm

maianhngoc1987

hix, mình dùng

secpol.msc

Local Security Settings==>Soft Ware Restriction Policies==>Action==>Create New Policies==> Additional Rules==>Action==>New Path Rules==>Browse đến tập tin cần cấm sử dụng (garena.exe)

Dissallowed để cấm và chọn Unrestriction để hủy bỏ lệnh cấm

Mờ đây không phải cách lâu dài đâu, nó mà mò ra hay cài lại windows thì cũng chịu thôi.

thì có nên phải reset lại mới có tác dụng hay sao. Mình làm mấy lần mà không thấy nó chặn, hay là virus ghé thăm rồi

hoai_thu599

duykhoa_12T hix, mình dùng

thì có nên phải reset lại mới có tác dụng hay sao. Mình làm mấy lần mà không thấy nó chặn, hay là virus ghé thăm rồi Quái, không cần restart đâu, làm đúng là cấm được luôn mà, bạn apply nó chưa?

kilac_master

Mình dùng modem TPlink của fpt. ý tưởng của mình là chặn garena như mình vận chặn web trong modem. nhưng không biết chặn kiểu gì. cao thủ nào biết chỉ giùm.

Dunixi

tìm IP và chặn

cốt lõi là phụ huynh thôi !

chứ càng chặn nó càng ghét mình đừng để tình anh em vì cái trò chơi này mà xa này chúc bạn sớm giúp thằng em ra khỏi thế giới ảo

giống mình này

Các chủ đề có liên quan khác