kid_wizard

htrc cài thêm font cho office.Font trong office thì bình thường, nhưng khi vào nick chat để chat thì lại bị lỗi font.Bình thường font chat yahoo là arial thì phải nhưng bh nó lại thành arial black,chat tiếng việt có dấu thì nó biến thành ô vuông phải chỉnh font khác,nhưng tắt đi vào lại thì nó lại như cũ

bác nào biết cách sửa lỗi chỉ e với.thanx!

namchautucongtu

Chào bạn !@

Lổi này thực chất không phải là lỗi đâu , chỉ là phông chử đó không hỗ trợ tiếng việt

bạn có thể đổi phông chữ thành

- Arial

và thữ lại

Chú ý : cài đặt unikey ở chế độ Unicode

Thân !

Aingeru

Upp...đào mộ cái...mình cũng bị lỗi này mà không biết làm thế nào đây...ai Giúp với.

cauvongtuyet_mc

bambo37 Upp...đào mộ cái...mình cũng bị lỗi này mà không biết làm thế nào đây...ai Giúp với. Bạn phải chọn font nào đó hỗ trợ tiếng Việt nha, ví dụ như font Times New Roman, Tahoma, Vernada... chọn bảng mã Unicode; font VNI-XXX thì chọn bảng mã VNI Windows, font HL-XXX thì chọn bảng mã BKHCM2...

ngalovexuan

Mình cũng vậy, đổi font rồi lần sau vô chat nó cũng hiển thị lại cái font đó không chỉnh mặc định được. Ai biết giúp với!

thovphng

đơn giản thôi. trên thanh công cụ của Yahoo vào Messenger/ preferences ( hay bấm tổ hợp phím Ctrl + Shift + p). Vào phần Appearance/ Changge Fonts & Colors. Tại đây bạn có thể tùy chỉnh Font mà mình cần.

Các chủ đề có liên quan khác