Richardo

Nhà em đang dùng mạng chung vs ông anh cách nhà em 50m ! modem thì để bên nhà anh em !

dạo trước thì em dùng mạng vẫn bt ! nhưng khoảng 1 tuần nay thì bật máy lên thì mạng rớt liên tục ạ ! phải rút ra khoảng 10 phút sau đó cắm vào thì lại dùng được. bình thường ạ !

máy nhà em windows 7 và dùng gói 275k của VNPT ạ ! có ai biết nó bị làm sao không ???? ! em Thank nhiều lắm !

em chưa biết post vào đâu nên mong mod đừng ban nich tội em ợ !

ngocduyen11597

suynghitrong Nhà em đang dùng mạng chung vs ông anh cách nhà em 50m ! modem thì để bên nhà anh em !

dạo trước thì em dùng mạng vẫn bt ! nhưng khoảng 1 tuần nay thì bật máy lên thì mạng rớt liên tục ạ ! phải rút ra khoảng 10 phút sau đó cắm vào thì lại dùng được. bình thường ạ !

máy nhà em windows 7 và dùng gói 275k của VNPT ạ ! có ai biết nó bị làm sao không ???? ! em Thank nhiều lắm !

em chưa biết post vào đâu nên mong mod đừng ban nich tội em ợ ! bạn phải nói rõ là bạn rút cái gì ra chứ

pe_pe

mạng vnpt hâm hâm thế đó c à cậu nên sử dụng tránh các giờ cao điểm là được

( hình như càng về đêm thì mạng càng chậm, qua 12h đêm thì có nhanh hơn tý )

mine_popo

mình vừa từng bị như bạn, gọi kỹ thuật nó xuống đi lại đường dây line từ ngoài vào nhà và thứ 2 là kêu nó kiểm tra port trên server của nó, hôm nọ cho nó 100k thay 2 cái đó đến này không bít rớt mạng là gi

trami56

ọc rút dây mạng ra cắm lại mà lại có mạng chắc là do đầu card mạng của bạn hay card mạng của bạn có vấn đề

abc_304

tóm lại kiểm tra jack cắm xem, nhiều trường hợp cái jack bị đứt ngầm

chắc là do rắc cắm đấy, mình cũng dùng gói MegaEasy của VNPT nhưng chẳng mấy khi thấy bị mất mạng, modem chạy quanh năm suốt tháng luôn.

Đúng là về đêm hay rớt. Ban ngày ít hơn nhưng cũng lai rai. Khoảng 2 - 3 ngày nay thì rớt liên tục. Lúc đứng lúc chậm lại.

Đó là đang nói gói 275k đấy Mạng thì rớt, host thì lỗi,.... Ngày tàn rồi hay sao ấy.

Mình đang xài gói cước 375k/tháng dạo này cũng hay bị vậy, xem clip.vn thì cà rề cà rề còn thua cả coi trên megaupload ==' Mà mí bác cho mình hỏi mấy bác xài 275k down về là bao nhiếu thế. Bên mình ổn định là khoảng 565.....kb/s còn có hôm dơn blackshot ở sever nào ếy thì nó nhảy lên tận 710.....kb/s.

Các chủ đề có liên quan khác