Phần mềm hữu ích với Internet
By Saber
#360664 Tháng 9 năm 2010, mình đăng ký gói cước Easy 3M của VNPT, và năm 2011 sau 2 lần nâng gói cước thì trong router adsl của mình data rate là 7M. Tháng trước nhà mình mạng chập chờn gọi kỹ thuật xuống chỉnh cho mình, thì mấy anh kĩ thuật viên nói là set đúng gói cước thì hết chập trờn, mình nói là hiện tượng chập trờn này chỉ mới xảy ra sau khi bị đứt cáp biển hồi tháng 7. KTV vẫn set đúng gói cước cho mình, nhưng sau khi set thì mình thấy vẫn còn chập hơn, và ban đêm download chậm hơn từ ~600Kb xuống còn ~340Kb, mình thấy rất khó chịu vì cách giải quyết không hiệu quả này, và mình nhiều lần gọi kỹ thuật xuống set lại data rate cho mình 7M, nhưng mấy anh đó không chịu, và mình nói là nếu không set lại cho mình thì mình sẽ cắt hợp đồng vì không chịu nỗi cách làm chuyện vô trách nhiệm này. Cuối cùng thì cũng set lại cho mình, và tốc độ vừa ổn định, dowload nội mạng ~600Kb, mediafire ~400Kb. Mình nói vậy để anh em nào có gặp tình trạng tương tự như mình thì đừng có cho set gói cước thấp hơn gói cước hiện có.

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By Court
#361055 gói 7 mb mà tốc độ chừng đó thôi à bạn.mình dùng goi 3 mb của fpt mà cũng khoảng 400kb/s rùi.hehe
Blog Tâm sự:
  • Tôi chấp nhận để vợ tìm niềm vui chăn gối ở người đàn ông khác | 02:06 ...
  • Tôi muốn hủy hôn vì chồng sắp cưới chát sex | 01:06 ...
  • Từng muốn tự tử để người thân được hưởng tiền bảo hiểm | 12:06 ...
  • Con buồn lắm bởi chẳng được mẹ ôm từ khi có thêm em | 02:06 ...
  • Mong em cho anh thêm cơ hội từ bỏ bia rượu | 01:06 ...
  • Tôi chấp nhận làm vợ hai của người đàn ông hơn mình 20 tuổi | 01:06 ...
By andylau_vincentwong_wodeouxiang
#361067 Mình dùng gói minimum của Viettel (173K/Tháng), down load tối đa có hơn 250Kb/s. các bạn tính xem em nên đổi mạng nào nhanh mà rẻ hơn.
By Hanley
#361069 utbb1014 Tháng 9 năm 2010, mình đăng ký gói cước Easy 3M của VNPT, và năm 2011 sau 2 lần nâng gói cước thì trong router adsl của mình data rate là 7M. Tháng trước nhà mình mạng chập chờn gọi kỹ thuật xuống chỉnh cho mình, thì mấy anh kĩ thuật viên nói là set đúng gói cước thì hết chập trờn, mình nói là hiện tượng chập trờn này chỉ mới xảy ra sau khi bị đứt cáp biển hồi tháng 7. KTV vẫn set đúng gói cước cho mình, nhưng sau khi set thì mình thấy vẫn còn chập hơn, và ban đêm download chậm hơn từ ~600Kb xuống còn ~340Kb, mình thấy rất khó chịu vì cách giải quyết không hiệu quả này, và mình nhiều lần gọi kỹ thuật xuống set lại data rate cho mình 7M, nhưng mấy anh đó không chịu, và mình nói là nếu không set lại cho mình thì mình sẽ cắt hợp đồng vì không chịu nỗi cách làm chuyện vô trách nhiệm này. Cuối cùng thì cũng set lại cho mình, và tốc độ vừa ổn định, dowload nội mạng ~600Kb, mediafire ~400Kb. Mình nói vậy để anh em nào có gặp tình trạng tương tự như mình thì đừng có cho set gói cước thấp hơn gói cước hiện có. nó chém mất 1M - 2M của bạn rồi. tui dùng gói cước 3m mà dowd mediafile toàn 400- 500Kb
By honeyandsweet118_haymimcuoi
#361070 gần đây mình cũng thường xuyên bị tình trạng như chủ topic

trước cũng đăng ký gói 3M h` tăng lên 7M rồi

Line Rate lúc ổn định là 7388 download ~650KB/s

còn lúc bị giảm thì còn 7090 download khoảng ~300KB/s

có lúc nó giảm xuống chỉ còn 800 download 85KB/s

khoảng 6 đến 8 tiếng là nó trở lại bình thường, gọi cho tụi support vnpt thà không gọi còn hơn
By kjbum_hat
#361071 Chắc có vấn đề vật lý về đường truyền rồi .Xem lại nhe.Vậy là quá chậm rồi
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online