Nathalia

không biết trang web nào úp ảnh tốt nhất nhỉ, e thường hay dung trang "upanh" nhưng không KẾT cho lắm, nhưng không biết trang nào khác, mong các a giúp cho

nabela328

Mình thường dùng Photobucket.com, không KẾT giao diện của Imageshack.us cho lắm

dongchoac_ch

Nói thật là mình chẳng hiểu tại sao Việt Nam cũng có rất nhiều các host upload ảnh free sao không ai chọn

- Imageskack.us. Mình thường dùng trang này để Úp ảnh. Trước đây hay dùng upanh.com nhưng dạo này chẳng dùng được nên chuyển qua Image luôn.

Tennyson

Uhm, nhưng mà cái như thế thì cũng khó xài lắm đúng không pác. Ảnh gái đẹp to đùng thế mà up lên còn pé tý nhìn ức chế chịu không nổi lun. Các pác thế nào không biết chứ em là tẩy chay nó rồi, xem như vừa chết !!

utphuong_18

ChanhEp Mình chỉ tin dùng photobucket

Đúng rồi, vậy theo ý mình, nhìn chung nếu là ảnh lăng nhăng, linh tinh, post để dùng ngắn ngày ( tốc độ tốt thao tác nhanh) thì " Người Việt dùng hàng Việt " đê ---> upanh.com

Nếu lưu ảnh lâu ( ảnh gia đình, bạn bè, người iu, gái đẹp, ngực khủng, mông to hay gì đó thì qua mấy cái uy tín tí ---> 1 vote cho "bu két" hay " ảnh lều" + me di á phờ rai đót com.

Còn bán ảnh + quản lý --> megapix.com

girl_dontcry

benredep

Đúng rồi, vậy theo ý mình, nhìn chung nếu là ảnh lăng nhăng, linh tinh, post để dùng ngắn ngày ( tốc độ tốt thao tác nhanh) thì " Người Việt dùng hàng Việt " đê ---> upanh.com

Nếu lưu ảnh lâu ( ảnh gia đình, bạn bè, người iu, gái đẹp, ngực khủng, mông to hay gì đó thì qua mấy cái uy tín tí ---> 1 vote cho "bu két" hay " ảnh lều" + me di á phờ rai đót com.

Còn bán ảnh + quản lý --> megapix.com Ai bảo ông là ảnh ngắn hạn?

Đã lười cập nhật thông tin còn chém gió như thần

upanh.com giờ upload miễn phí không giới hạn dung lượng, không giới hạn thời (gian) gian, ảnh không bao giờ die.

bt_long

Sao dạo này tất cả các ảnh up từ trang upanh.com mình đểu không xem được nhỉ. Toàn dùng uppanhso thôi. Các ảnh do người khác up tờ upanh.com cái thì được cái thì không xem được.

noinho_khongten

thanhvantri9 Sao dạo này tất cả các ảnh up từ trang upanh.com mình đểu không xem được nhỉ. Toàn dùng uppanhso thôi. Các ảnh do người khác up tờ upanh.com cái thì được cái thì không xem được. Bạn dùng mạng gì?

Mình dùng VNPT thì thấy họ chặn host của upanh.com, lý do thì mình chịu

Nhưng để khắc phục tình trạng này cũng đơn giản thôi bạn, thiết lập OpenDNS là được mà. Có gì không hiểu cứ lên google mà search nhé bạn, đơn giản thôi

boys7x

j4cks0n_1st Ai bảo ông là ảnh ngắn hạn?

Đã lười cập nhật thông tin còn chém gió như thần

upanh.com giờ upload miễn phí không giới hạn dung lượng, không giới hạn thời (gian) gian, ảnh không bao giờ die. Haziii ảnh ngắn hạn nghĩa là không cần nhất thiết phải lưu trữ quá lâu đó pác , nghĩa là chỉ cần nó trong 1 khoảng thời (gian) gian, thui điển hình là mấy ảnh minh họa cho chương trình, mấy tháng nó ra cái mới rồi, lại up cái chương trình mới, minh họa mới,ảnh kia coi như xong, nó đi đâu không cần biết, ở đâu không cần hay, có bị xóa cũng không quan tâm, thế không ngắn hạn là cái j.

Hơn nưa nó sẽ không die khi mà host chưa die, nếu mà host die, admin hết tiền thì cái j cũng có hết pác ạh. Kinh tế suy thoái mà cái j cũng ảnh hưởng ít nhiều chứ pác, bao nhiêu web, forum lập rồi cũng tan. Bữa tiệc nào cũng tàn mà pác.

Xin lỗi pác, pác nói em chém như thần vậy pác thế nào đây mà nói em không cập nhật.

Em chỉ muốn giúp bạn chủ thôi, chứ không KẾT ng ta mỉa như thế!

Nếu có làm pác không vui thì xin lỗi pác nhưng đó là thật vì pác nên xem lại cách mình nói chuyện trước đi nhé.

Thân.

benredep Haziii ảnh ngắn hạn nghĩa là không cần nhất thiết phải lưu trữ quá lâu đó pác , nghĩa là chỉ cần nó trong 1 khoảng thời (gian) gian, thui điển hình là mấy ảnh minh họa cho chương trình, mấy tháng nó ra cái mới rồi, lại up cái chương trình mới, minh họa mới,ảnh kia coi như xong, nó đi đâu không cần biết, ở đâu không cần hay, có bị xóa cũng không quan tâm, thế không ngắn hạn là cái j.

Hơn nưa nó sẽ không die khi mà host chưa die, nếu mà host die, admin hết tiền thì cái j cũng có hết pác ạh. Kinh tế suy thoái mà cái j cũng ảnh hưởng ít nhiều chứ pác, bao nhiêu web, forum lập rồi cũng tan. Bữa tiệc nào cũng tàn mà pác.

Xin lỗi pác, pác nói em chém như thần vậy pác thế nào đây mà nói em không cập nhật.

Em chỉ muốn giúp bạn chủ thôi, chứ không KẾT ng ta mỉa như thế!

Nếu có làm pác không vui thì xin lỗi pác nhưng đó là thật vì pác nên xem lại cách mình nói chuyện trước đi nhé.

Thân. upanh.com cũng có khá lâu rồi, hơn nữa là hàng Việt nên sử dụng dễ đàng và thuận tiện. Cũng nên ủng hộ chứ nhỉ?

Nói như bác thì chẳng có cái nào là vĩnh cửu cả, chả may mà cái sever nó sập, máy chủ bị tấn công mất sạch dữ liệu thì cũng khác gì đâu nhỉ?

Bác nói upanh.com để up ảnh ngắn hạn mà trong khi đó, ít nhất là bây giờ upanh.com cam kết là lưu trữ mãi mãi không giới hạn, không die trừ bay chủ acc xóa ảnh đó đi.

Còn nói ảnh để minh họa cho chương trình thì tại sao lại nói không cần quan tâm đến chất lượng ảnh cũ, bài post cũ nhỉ? Có những phiên bản mới chưa chắc vừa được nhiều người lựa chọn, đơn giản vì người dùng vừa quen với giao diện và thao tác trên phiên bản cũ và họ cảm giác không cần thiết sử dụng phiên bản mới. Vậy thử hỏi nếu như những ảnh cũ bị die thì chỉ dẫn kiểu gì? Là người viết bài thì phải chú ý đến chất lượng và không phải là nó cũ rồi thì không cần, không quan tâm, vứt đó là được đâu nhé

Các chủ đề có liên quan khác