sweetjerry2007

Mình đang ở ktx, trong ktx có cho đăng ký wireless, nhưng tốc độ down thì không ổn định lắm, lúc ban đầu mình sài thì tốc độ của nó khá khủng khiếp có lúc lên 700kb/s ( down trên mediafire ) bình thường thì 100 - 200 nhưng lúc đó nó khìn khìn lắm nhiều khi bi rớt mạng y/h cũng rớt @@, tới bây giờ thì rất ổn định không rớt mạng nhưng tốc độ giảm đáng kể, cao nhất chỉ 70kb/s, nhưng theo mình nhận thấy thì nó còn tìm ẩn nhiều secret lắm, vì khi mình down bằng idm mình thấy lúc ban đầu khi vừa down là hơn 200kb/s rồi giảm đột ngột còn 70, theo các bạn thì có cách nào làm tăng lên như lúc đầu được không ?

mạng không dây do nhiều người sử dụng

Mỗi người khi đăng nhập vào hệ thống mạng thì máy đăng nhập trước đó sẽ bị cắt giảm băng thông đi so với lúc ban đầu

Theo kinh nghiệm của mình bạn hãy thử truy cập vào giờ thấp điểm xem sao

Với lại hỗm nay bị đứt cáp quang ở ngoài biễn VT vẫn chưa sửa được nữa.Không chỉ có wireless mà ngay cả các thiết bị 3G có tốc độ 7~13M/s hay kể cả tiệm net khi tải file từ đường truyền quốc tế về sẽ rất chậm.Độ khoảng 2 tháng nữa thì ổn định lại thôi

wireless cũng chậm chạp thấy mồ bạn là sinh viên theo mình bạn nên mua đại 1 cái dcom 3G củng tiện lắm.Mình sài của viettel thấy trước lúc đức cáp nhà mạng hay co chương trình freeload cũng hay

Nếu không KẾT bạn củng có thể dùng mấy phần mềm tăng tốc kết nối internet nhu cFosSpeed 6,FlashSpeed200,pgware-throttle,SpeCoInternetAccelerator8.............. mấy cái này đều có thể tìm thấy tại ketnooi.com/forum.hay http://ket-noi.com/forum/search.php?searchid=5422086 ==>>> gõ từ cần tìm vào

Vài lời lũy ý chúc bạn thành công

cherub1707

tqthtxt mạng không dây do nhiều người sử dụng

Mỗi người khi đăng nhập vào hệ thống mạng thì máy đăng nhập trước đó sẽ bị cắt giảm băng thông đi so với lúc ban đầu

Theo kinh nghiệm của mình bạn hãy thử truy cập vào giờ thấp điểm xem sao

Với lại hỗm nay bị đứt cáp quang ở ngoài biễn VT vẫn chưa sửa được nữa.Không chỉ có wireless mà ngay cả các thiết bị 3G có tốc độ 7~13M/s hay kể cả tiệm net khi tải file từ đường truyền quốc tế về sẽ rất chậm.Độ khoảng 2 tháng nữa thì ổn định lại thôi

wireless cũng chậm chạp thấy mồ bạn là sinh viên theo mình bạn nên mua đại 1 cái dcom 3G củng tiện lắm.Mình sài của viettel thấy trước lúc đức cáp nhà mạng hay co chương trình freeload cũng hay

Nếu không KẾT bạn củng có thể dùng mấy phần mềm tăng tốc kết nối internet nhu cFosSpeed 6,FlashSpeed200,pgware-throttle,SpeCoInternetAccelerator8.............. mấy cái này đều có thể tìm thấy tại ketnooi.com/forum.hay http://ket-noi.com/forum/search.php?searchid=5422086 ==>>> gõ từ cần tìm vào

Vài lời lũy ý chúc bạn thành công theo mình thì thấy không phải như vậy ! mạng wireless mình đang sài dù lúc cao điểm hay không có ai sài thì luôn bi giới hạn ở mức 70 kb/s, cách đăng kí wireless thì bằng thẻ inet đăng nhập bằng trang meraki của google, trang chủ của nó nè còn đây là 1 số rõ hơn về công nghệ meraki ở việt nam,

ngado10285

Vậy bạn ở KTX đại học nước HCM ah? Nếu ở đó thì mạng wifi khìn lắm, mình ở đó 1 năm, lúc trước tết ít có ai xài, thì khỏi phải nói ngon + nhanh, sau tết nhiều người xài > dở + chậm.

phuongdung27487

nhiều người xài chậm là đúng mà bác

còn chuyện vượt giới hạn đường truyền thì không được

vì nếu vậy nhà mạng như FPT,VNPT..... nó dẹp hết rầu

Các chủ đề có liên quan khác