rhett162

VẪN LÀ MÌNH VỤ HÔM TRƯỚC ĐÂY:

Sau qua không biết nhiêu phương pháp xử lí, như gọi điện thoại cho người thân, 50/50, trợ giúp khán giả và đặc biệt là bạn bè tốt bụng trong VN-ZOOM,
Cuối cùng máy tính của mình vẫn thế

Hiện đang bị lỗi trầm trọng, mình cần được thêm lời khuyên.

Mình vừa từng thử Ghost 2 lần, quét không biết bao qua phần Mềm diệt Virus, copy dữ liệu ra USB và Format ổ D còn lại, giờ đây vẫn thế, nó lại:
Nodisk - Exception Processing Message c0000013 Parameters 75b6bf9c 4 75b6bf9c 75b6bf9c

Cụ Thể Hơn Nữa đây:

Mình Cần Trợ Giúp Khẩn Cấp !

Để Mình Trick Bài hôm Trước cho những ai chưa biết:
Máy nhà mình tự nhiên hiện lên cái cửa sổ:

Nodisk - Exception Processing Message c0000013 Parameters 75b6bf9c 4 75b6bf9c 75b6bf9c

Hôm trước đó mình có tải 1 phần mềm lạ,(ko hiện biểu tượng) mở nó lên thì nó biến mất.

Avira free đang dùng tự nhiên '' biểu tượng cái ô ở taskbar đang mở tự nhiên đóng cụp lại. mình cài lại avira thành công, khi quét thấy 1 con virus trong thư mục C:\WINDOWS\system32.

quét xong avira báo khởi động lại diệt, nhưng khi khởi động xong thì avira lại hỏng(ô bị cụp)

Sự chuyện này quá đặc biệt,lạ xin tất cả người chỉ dẫn sử lí hay lời khuyên!!!

Aldrik

thôi, cài lại windows mới từ đầu đê cho nó lành, lười đi ghost. chắc gì cái bản ghost đó vừa đảm bảo là ngon lành

Máy của bạn dùng Avira có thể nó xung đột với cá ứng dụng này.

Avira hay bị lỗi cụp ô lắm,bản Avira của b có phải bản quyền ko.Nếu không phải thì t gửi cho key bản quyền 6 tháng mà dùng

bạn nên cài đặt lại Win

Cài đặt lại hệ điều hành. nếu có thể thì dùng đĩa boot để fomat ổ C trước khi ghost

Tải và cài đặt 1 phần mềm diệt virus có uy tín vào máy

Quét toàn bộ máy tính.

gắn các thiết bị lưu trử ngoài vào và cũng quét virus.

cài đặt các phần mềm còn lại cho máy.

Tahkeome

Máy của bạn dùng sysmantec,itune,quicktime đúng không ? có thể có ct nào đó cung đột với cá ứng dụng này. Có thể là virus

Trước hết bạn vào msconfig và tắt hết các ứng dụng trong startup thử xem

(start\run\msconfig) và bỏ hết stick phần startup .

nếu gosh lại nhiều lần không ăn thua thì cài windows luôn đi.

nofear_bmt

Cắm 1 cái usb vào máy rồi restart mát lại

Khi máy khởi động lên thì thoát cái usb đó ra không được rút luôn là ok. Lỗi này tui gặp thường xuyên, nếu chỉ bấm cancel và continue thì nó tắt nhưng một lúc sau lại hiện.

daoduytung3000

mình thì cũng bít sơ thui! theo minh nghĩ ban nen vào control panel=>add or remove prograas sau đó gỡ bỏ cái trương trình mà ban tải trên mạng về và cả avira nữa. nếu được thì cho mình tin mừng vơi nha

Devery

đã bị virus mà không diệt được thì bản ghost chắc cũng bị rùi,không bị thì vừa ghost xong nó cũng bị lây từ ổ khác qua thôi,thử diệt virus ngoài dos trước xem thế nào.chúc may mắn

hoatuongvi123

đem ra tiệm thì mấy đứa thợ cũng ghost hay cài windows lại thui. Bạn thử cài windows thử xem k thui format toàn bộ HDD thử xem. rùi cài bản ghost nào thấy tốt tốt đó

chjp01

vao windows mini xp fomat ổ C,sau đó cài lại win.Bạn nên cài lại,vì cài lại nó sẽ báo lỗi cho mình,còn thường khi ghost nó sẽ chạy hết

high_manner2003

lytieulong259 vao windows mini xp fomat ổ C,sau đó cài lại win.Bạn nên cài lại,vì cài lại nó sẽ báo lỗi cho mình,còn thường khi ghost nó sẽ chạy hết windows mini xp nó ở đâu hả bạn ?? mình chưa vào bao giờ

Eus

Kiếm vài cái usb về để save file lại, nếu không đủ, lập vài cái tài khoản trên các trang upload/download rồi up bớt 1 số lên. Format lại tất cả, cài lại win, xong xuôi thì copy dữ liệu về. Đừng cố ghost làm gì, vừa lỗi như thế thì khắc phục khó mà chưa chắc vừa dứt bệnh.

Các chủ đề có liên quan khác