Baron

help, không hiểu sao máy nhà mình bị gì mà không vào mạng được bằng firefox và yahoo ( vừa cài đi cài lại), nhưng lại vào mạng được với internet explorer , hix...

Bạn làm theo cách này thử

vào start/run/msconfig trên thẻ start up, bỏ dấu chọn kavo.exe hay amvo.exe. sau đó vô trang bkav.com.vn tải BKAV về, khởi động ở chế độ safemode diệt toàn ổ cứng, diệt xong vô lại windows, vào start/run/regedit để vào registry. vô tiếp edit/find rùi tìm mấy cái tên như kavo.exe, amvo.exe có key nào thì delete key đó.

sau đó trở lại tìm tiếp các khóa showsuperhidden, đổi giá trị 0 thành 1. thoát khỏi registry.

Mở windows explorer, NHỚ KHÔNG NHẤP ĐÚP VÀO Ổ ĐĨA HOẶC MỞ PHẢI CHUỘT RÙI CHỌN OPEN. trên mỗi ổ đía nếu thấy có file autorun thì xóa ngay bằng Ship + delete. Sau đó tìm đến thư mục c:windows/system32 xóa 2 file kavo.exe hay amvo.exe.

cách này diệt cả trong registry nên rất sạch, đề phòng virus còn mấy file khác trên ổ cứng

Euen

vẫn không làm được vì mình vào startup không có file nào là kavo.exe hay mavo.exe , không biết máy nhà mình bị sao nữa, hix..

Saniiro

nphphong vẫn không làm được vì mình vào startup không có file nào là kavo.exe hay mavo.exe , không biết máy nhà mình bị sao nữa, hix.. Đây là cách duy nhất...Thế thì lạ thật đấy. Bạn xem kỹ lại đi sao không có dc...Cho xem cái hình đi

nphphong help, không hiểu sao máy nhà mình bị gì mà không vào mạng được bằng firefox và yahoo ( vừa cài đi cài lại), nhưng lại vào mạng được với internet explorer , hix... em cũng bị y hệt như bác nphphong, e không hiểu tại sao sau 1 đêm ngủ dậy lại bị như thế, mang laptop sang nhà bạn dùng thử mạng cũng bị thế trong khi máy của nó vẫn vào ầm ầm. e không hiểu tại sao, bác chữa được rồi thì bảo em với, em cam ơn nhiều lắm a!

Nicky

Có thể proxy cấu hình không đúng!

với yh: messenger -> connection rùi chọn connect directly to the Internet

với ff: vô tool -> options -> advanced -> settings rùi chọn No proxy

gud luk!

pjnk_pjg_90

nguyen tien Có thể proxy cấu hình không đúng!

với yh: messenger -> connection rùi chọn connect directly to the Internet

với ff: vô tool -> options -> advanced -> settings rùi chọn No proxy

gud luk! cam ơn bác vừa quan tâm, nhưng mặc định em vẫn để như vậy từ trước, bây giờ yahoo muốn vào phải đặt lại là connected via a proxy sever rồi chọn HTTP proxy thì mới vao được, các chương trình khác dùng mạng thì đều báo not connect, trong khi IE vẫn vào được, em mệt với nó quá, bác nào giúp em đi

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

ôi, sướng quá, hóa ra cái thằng IDM nó bị lỗi j ý nên gây ra chuyện này, làm em mất cả ngày, Thank các bạn nhiều lắm

julianree

lytrongdai ôi, sướng quá, hóa ra cái thằng IDM nó bị lỗi j ý nên gây ra chuyện này, làm em mất cả ngày, Thank các bạn nhiều lắm thế cài lại IDM ak, mình cũng tương tự nhu bạn như chỉ có YH là vào k dc. firefox, IE,IDM dùng dc hết......mình cả thử mấy cách trên rồi mà vẫn vào k dc .........Giúp ME !!

hoangluan1966

hahahaha! sau 30p mày mò cuối cùng vừa khắc phục được rồi

là thế này, trong quá trình cài đặt 1 số phần mềm thì proxy trong trình duyệt bị thay đổi thành 127.0.0.1 (ko nhớ lắm) và cách khắc phục như sau:

- yahoo: mở trình explorer ra, chọn tools/options/connections/lan setting/proxy sever/ bỏ đấu ở trong cái ô use proxy đi/ ok ok ok

- firefox: mở ff ra, chọn tools/options/advanced/ nếu có thẻ settings thì vào đó rồi chọn automatic proxy, nếu không có thẻ settings thì tìm trong mấy cái thẻ còn lại thẻ vào có phần proxy thì nhấp vào setting bên cạnh rồi đánh dấu vào automatic proxy luôn

thế là xong các bạn ạ! hahaha! mừng quá

weareone9x_lx

các pro ơi! em vào mạng bằng firefox thì không được mà dùng IE hay Chrome thì vẫn vào bình thường! ai biết cách gì giúp em với :::::

Các chủ đề có liên quan khác